Xe máy có tiếng rung khi chạy đạt vận tốc 50Km/h

phuocthuan.ayp
Bình luận: 27Lượt xem: 15,303

phuocthuan.ayp

Tài xế O-H
:)Nó chính là các khớp nối giữa mảnh nhựa nọ với mảnh kia ! Có cái dùng ốc vít định vị có cái họ thiết kế lẫy cài , xe dream của bác thường hay bị rè rè ở phần nhựa cạnh hai tay nắm và phần nhựa ốp vai càng trước !Bác dùng keo dán kính trít vô khe hở ,chỗ nào ốc vít lỏng cần bắt lại !

Xe dap teenXe dap teen
hehehe...thêm một kiến thức mới cho em...cảm ơn bác nhak

minhlam37

Tài xế O-H
Mua lọ keo gắn zoăng đệm của otô xe máy đó. Cụ cứ chỗ mối nhựa nào lỏng hay gãy chốt ,trẹt vào đó.khi keo khô nó như 1cái đệm cao su giảm chấn.kêu chỗ nào bệt chỗ đó. Kái này đơn giản mà hiệu quả nhất.

zomson

Tài xế O-H
ko phải là đc đâu bác nếu là đc thì hai chân ta để lên cũng rung vác ạ.bác kt phần nhựa đi

Wangdu

Tài xế O-H
ép dên, thay piston, doa lại xylanh, thay sên cam, phục hồi lại phuột sau, thay ống pô, rà lại xupap, súc bình xăng con, thay bộ ba nhông sên đĩa...và một vài thứ lặt vặt khác...e sửa hết gần 1tr9 bác à. giờ đang chạy rà...
em có 2 ý là: 15 năm em ko biết có làm lại bộ nồi ko vậy? nó bắt yếu vì vậy tăng tốc nó hay bị rung. còn ý nữa là ở gay gắp có 1 miếng cao su lót bác xem có mòn ko vậy? (15 năm) chắc bác nên kiểm tra tổng thể khung sườn thôi....

hoannbk

Tài xế O-H
vừa chạy vừa ép chân hoặc tay vào những chổ phát ra tiếng kêu để khoanh vùng đối tượng.
Hơi mạo hiểm nhưng đỡ tốn thời gian mở banh ra. Mình cũng chạy chiếc Fu Neo nhựA nhiều nên cũng hay rè rè lắm, công cuộc tìm ra tiếng kêu của nó khá vất vả, nhưng sửa xong hết kêu thì nó sướng sướng lắm bạn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên