xe máy lốp không săm muốn lắp thêm săm

hyundai138
Bình luận: 15Lượt xem: 11,768

hyundai138

Tài xế O-H
như tiêu đề em cần mọi người tư vấn.em đang đi con exciter 2012 lốp không săm.sau 2 lần bục em đi vá trong (không vá dùi).giờ hơi nhanh xuống.đi khoảng 1 tuần là non hơi.giờ em muốn lắp thêm săm thì có ảnh hưởng gì về vấn đề kĩ thuật không nhỉ.và liệu trên thị trường có loại săm nào lắp vừa lốp sau xe này không nhỉ.

hornet599

Tài xế O-H
sau bao nhiêu năm cải tiến, con người mới phát minh ra loại lốp không săm, bây giờ các bác thợ sửa xe nhà mình lại thêm một cải tiến nữa là nhét săm vào lốp không săm, thật là đầu óc các bác thợ Việt nam rất giàu óc sáng tạo, bọn Nhật cũng nào phải nể :)

yodu

Tài xế O-H
sau bao nhiêu năm cải tiến, con người mới phát minh ra loại lốp không săm, bây giờ các bác thợ sửa xe nhà mình lại thêm một cải tiến nữa là nhét săm vào lốp không săm, thật là đầu óc các bác thợ Việt nam rất giàu óc sáng tạo, bọn Nhật cũng nào phải nể :)
tiết kiệm thôi bác ạ!
thay cái lốp không xăm tốn kém lắm!

thanhhuynh

Tài xế O-H
View attachment 24254 như tiêu đề em cần mọi người tư vấn.em đang đi con exciter 2012 lốp không săm.sau 2 lần bục em đi vá trong (không vá dùi).giờ hơi nhanh xuống.đi khoảng 1 tuần là non hơi.giờ em muốn lắp thêm săm thì có ảnh hưởng gì về vấn đề kĩ thuật không nhỉ.và liệu trên thị trường có loại săm nào lắp vừa lốp sau xe này không nhỉ.

bạn nên thay vỏ mới đi. xe ko ruột tốt hơn có ruột. đừng bỏ ruột vô làm xe bị nặng. nó bị non là do bạn vá, thợ lắp vào ko kín vành xe nên bị non nhanh. bạn cũng nên ktra lại van bánh xe, coi chừng bị rò rỉ hơi.
xem mâm xe là mấy ? nếu là 17 thì có ruột thay ( cỡ dream/wave ).
chúc bạn may mắn.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Nếu lắp săm vào cũng ok ..nhưng nếu sau đó bạn đi bị thủng săm thì việc vá thật là khó ..chẳng lẽ mỗi lần thủng lại cậy lốp ra để và ..nếu vậy rất nhanh hỏng vành ..tốt nhất bạn nên đánh sạch lại vành ,,sơn phần bên trong và lắp lốp mới là hết ra hơi ..đảm bảo luôn nhé :D

hyundai138

Tài xế O-H
Nếu lắp săm vào cũng ok ..nhưng nếu sau đó bạn đi bị thủng săm thì việc vá thật là khó ..chẳng lẽ mỗi lần thủng lại cậy lốp ra để và ..nếu vậy rất nhanh hỏng vành ..tốt nhất bạn nên đánh sạch lại vành ,,sơn phần bên trong và lắp lốp mới là hết ra hơi ..đảm bảo luôn nhé :D
thì lốp không săm khi bục hơi mình cũng phải móc lốp ấy thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên