Xe Mazda 626 rung giật !

buiquangnghia_1990
Bình luận: 13Lượt xem: 5,824

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
chào các bác.các bác giúp em một tay ạ.
tình hình là chiều nay có một em 626 vào xưởng chủ xe nói là khi mà tốc độ đạt 80km/h (thỉnh thoảng) máy nó co hiện tượng bỏ máy và tay lái rung bần bật gây cảm giác khó chịu và mất an toàn
em đã kiểm tra buzi nắp delco chia diện và dây cao áp hai thứ này đều rất ổn
các bác chém giùm xem em nó bi sao

Engine 16

Thợ Phụ !
hê bệnh này lạ quá .đạt 80km/h máy thỉnh thoảng giật .bác đi thử chưa .bỏ máy 1 tí ở tốc độ cao thường thì máy xẽ lịm xuống nhưng ít khi có cảm giác trên vô lăng mà nếu chỉ giần giật 1 2 cái rồi lại bình thường thi bác kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu nha .xem có tắc lọc xăng không.còn nếu cứ lên tầm 80km/h mà giật rung lên vô lăng bác xem lại hệ thống gầm nha lốp có vấn đề.

bungati2012

Tài xế O-H
chào các bác.các bác giúp em một tay ạ.
tình hình là chiều nay có một em 626 vào xưởng chủ xe nói là khi mà tốc độ đạt 80km/h (thỉnh thoảng) máy nó co hiện tượng bỏ máy và tay lái rung bần bật gây cảm giác khó chịu và mất an toàn
em đã kiểm tra buzi nắp delco chia diện và dây cao áp hai thứ này đều rất ổn
các bác chém giùm xem em nó bi sao
nếu em không nhầm chỉ có 2 nguyên nhân
bơm xăng và
bộ cao áp
bác kiếm đồ loại chừ dần xem sao
em thì em ngiêng về bộ cao áp có vấn đề

bungati2012

Tài xế O-H
ah quên tay lái dung thì bác phải xem đôi la răng và lốp phía trúơc xem có bị đảo như bi hay không
em dự là nó bị say rượu rồi bác ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
Rung giật bỏ máy theo em nghi ở hệ thống đáng lửa.bác kiểm tra Bộ chia điện,xem cái lắp có bị lửa
k a.và Bác check xen bugi đã đúng loại của xe chưa.

garahungduc

Tài xế O-H
:)) chắc chủ xe chạy nhanh quá không làm chủ tôc dộ nên rung tay thì có chứ xe mà có hiện tượng bỏ máy sao mà rung ở tay lái dược chắc là mai o lốp láp có vấn dề ruj dó

buutuan1965

Tài xế O-H
thay một bộ dây cao áp mới vào là hết ngay mà, tôi cũng gặp trường hợp này trên xe Camry. bạn thử xem sao nếu hết bệnh thì báo cho mình biết với nhé

xuannguyen81

Tài xế O-H
em có con Mazda 626 đời 82 . em đang tìm cò , láp , cam . Bác có hoặc biết chổ có hàng cho em thông tin với ! xe em đang làm máy toàn bộ ! ( phone em : 090 24 25 373 xuân ) . em cảm ơn các Bác !

phamminhthuanvbhp

Tài xế O-H
cụ kiểm lại lọc xăng và bơm xăng đi. sau đó cụ vệ sinh lại cảm biến gió và cảm biến truc cơ là được. còn chạy trên 80 mà vô lăng rung thì kiểm tra lại rotuyn lái, và gầm nhé

ckotobk50

Tài xế O-H
vâng,theo cá nhân em nhận xét,đã từng gặp 1 con xe trong xưởng khi đi thực tập,tình trạng lên tốc độ cao tí là chết máy,thì nguyên nhân là do cánh van trong bơm cao áp bị sứt mất 1 tí...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên