Xe mazda cần giúp đở

Nam-12
Bình luận: 41Lượt xem: 4,287

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Có nhiều xe puly không có cao su cũng chẳng sao. Hàn chết puly cũng tuỳ khách tuỳ hoàn cảnh thôi cụ à , mẹo làm ăn là chính thôi. Trước tiên phải báo giá với khách là thay puly đó hết hơn 4 triệu, tại thấy thiệt hại nhiều quá nên em sẽ cố gắng khắc phục nhưng vẫn bảo đảm an toàn cho mấy bác giá cả lại rẻ...nghe thì khách nào chả nể thợ tay nghề ok mà lại biết nghĩ cho khách hàng (hi hi). Đảm bảo uy tín thợ tăng vùn vụt lần sau rất dễ làm ăn . Nhưng phải nói cho khéo.
Bác đúng thật là "cao thủ". nhưng vấn đề là nói rồi nhưng phải làm được thì khách nó mới "khoái" chứ bác nhỉ? nhưng em vẫn chưa biết cái buly trục cơ nó bị sao mà lại phải làm thế bác? bản thân nó bị lỗi hay do tác động ngoài làm ảnh hưởng ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ thay puly trục cơ đi là hết kêu. Hoặc cụ chưa làm dòng này nhiều thì kiếm 4 miếng sắt hàn 4 góc puly trục cơ cũng được.
Hàn như vậy thì dễ thôi, nhưng khả năng bị rung do mất cân bằng là khá cao. Tôi thì chỉ hàn đính vài điểm thôi, với lại như thế trông nó dễ đẹp hơn. Bọn Hiace bị cũng nhiều ạ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Hàn như vậy thì dễ thôi, nhưng khả năng bị rung do mất cân bằng là khá cao. Tôi thì chỉ hàn đính vài điểm thôi, với lại như thế trông nó dễ đẹp hơn. Bọn Hiace bị cũng nhiều ạ
Có những cái puly bể nát hết cao su phía trong nhưng nhìn ngoài vẫn còn ok nếu bác chấm vài điểm cho "đẹp " e rằng không đủ giữ vững so với lực căng curoa và tải trọng đồng thời của nhiều thiết bị lên vành khăn trục cơ. Vậy nên đã cải tạo thì phải thật bền chắc không thì vài bữa sau nhả mối hàn khách chạy lui khiếu nại khách quan nghề nghiệp em chả dại . Làm lần 2 lần 3 ... Lần mũ en-nờ (n) tội gì. Còn vấn đề cân bằng động thì thiết nghĩ bán kính định tâm không lớn + vài miếng sắt bé tí thì làm gì đến nỗi ảnh hưởng moment động cơ ( ngoại trừ máy quay tốc độ ổ cứng 1tb liên tục hi hi ).

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Có những cái puly bể nát hết cao su phía trong nhưng nhìn ngoài vẫn còn ok nếu bác chấm vài điểm cho "đẹp " e rằng không đủ giữ vững so với lực căng curoa và tải trọng đồng thời của nhiều thiết bị lên vành khăn trục cơ. Vậy nên đã cải tạo thì phải thật bền chắc không thì vài bữa sau nhả mối hàn khách chạy lui khiếu nại khách quan nghề nghiệp em chả dại . Làm lần 2 lần 3 ... Lần mũ en-nờ (n) tội gì. Còn vấn đề cân bằng động thì thiết nghĩ bán kính định tâm không lớn + vài miếng sắt bé tí thì làm gì đến nỗi ảnh hưởng moment động cơ ( ngoại trừ máy quay tốc độ ổ cứng 1tb liên tục hi hi ).
hay. bác thienhoa nói hay.

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
cho e thêm một chúc hiện tượng về bệnh đó. tiếng kêu là đầu tiên, hiện tượng thứ hai nửa lúc đang chạy cụ quan sát thấy đèn báo acquy nổi lên rồi tắt.. lâu lâu lặp lại hiện tượng như vậy..có gì kg đúng mong ném đá ít dùm e. chúc các bác cuối tuần vui vẻ..

Nam-12

Tài xế O-H
cho e thêm một chúc hiện tượng về bệnh đó. tiếng kêu là đầu tiên, hiện tượng thứ hai nửa lúc đang chạy cụ quan sát thấy đèn báo acquy nổi lên rồi tắt.. lâu lâu lặp lại hiện tượng như vậy..có gì kg đúng mong ném đá ít dùm e. chúc các bác cuối tuần vui vẻ..
Hiên tượng nay là lúc mới nổ máy thì nghe keu chitchit ở day curoa thôi chứ chạy thì ổn định ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu đến mức này là bệnh quá nặng rồi. Tôi còn gặp 1 em, trục cơ chạy, tất cả đứng yên cơ

tuantu882

Tài xế O-H
Có nhiều xe puly không có cao su cũng chẳng sao. Hàn chết puly cũng tuỳ khách tuỳ hoàn cảnh thôi cụ à , mẹo làm ăn là chính thôi. Trước tiên phải báo giá với khách là thay puly đó hết hơn 4 triệu, tại thấy thiệt hại nhiều quá nên em sẽ cố gắng khắc phục nhưng vẫn bảo đảm an toàn cho mấy bác giá cả lại rẻ...nghe thì khách nào chả nể thợ tay nghề ok mà lại biết nghĩ cho khách hàng (hi hi). Đảm bảo uy tín thợ tăng vùn vụt lần sau rất dễ làm ăn . Nhưng phải nói cho khéo.
bác ở chỗ nào Huế thế, có dịp em qua giao lưu với bác.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác thiên hòa chắc là gom hết xe ở Huế rồi hè? em ở gần bác bữa nào có dịp em ghé qua bác chơi nhé. tiện thể học hỏi bác chút ít.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cái vụ này tớ ăn như cơm bữa , chỉ cần hỏi khách hàng muốn làm chắc đẹp không khách gật đầu là mình mang ra thợ tiện cơ khí tiện sơ mi (áo) vừa với vòng đệm cao su hỏng rồi ép vào cho thêm mấy mối hàn rùi đưa lên máy tiện vớt mài xong lấy bình sơn xịt màu đen tân trang lại nhìn đẹp bền không khác gì hàng mới bảo hành vĩnh viễn, khách thấy mà phải sợ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên