xe mec c240 để qua đêm bị vào nước ko nổ dc may.

danht
Bình luận: 4Lượt xem: 1,109

danht

Tài xế O-H
tình hình là hôm nay chỗ e làm có 1 con mẹc c240 ko khởi động dc, theo lời chủ xe thì chiều qua xe vẫn chạy thường, nhưng để qua đêm do trời mưa xe bị vào nước ở chỗ ác quy và bảng cầu chì bên lái. bên trong xe bên lái cũng bj vào nước. điện đèn, táp lô vẫn bt. nhưng khi vặn chìa khóa đến nấc start thì ko thấy có tín hiệu j cả, quạt ket nước tự nhiên quay. e cũng đã thử đề trực tiếp rồi đề vẫn quay nhưng máy không nổ dc. mong các bác trợ giúp nhanh, e cám ơn.hjccccc

danht

Tài xế O-H
đã ra bệnh của e nó rồi các bác a, bện của e nó là ở ECU, phải gọi 1 bác chuyên mec đến kiểm tra, cắm máy chuẩn đoán vào rồi họ bảo tháo ECU ra kiểm tra, tháo ra thì thấy bên trong có hơi nc, và bj mô ve. đem vào vệ sinh ra cắm giắc là ok luôn,hjx. khi sửa xong mới thấy bệnh cũng đơn giản đúng không các bác, chỉ thấy bác thợ mec kia kiếm tiền nhanh quá, làm 1 lúc đã có hơn củ tiêu, hjjxxxx. thèm quá

checkcar

Tài xế O-H
cái này tại bác chưa biết cách làm. lần sau nếu đưa câu hỏi hay post bài nhớ đầy đủ thông tin và cậu đã làm những gì như cậu thì chuă biết gì cứ post lên làm sao anh em tra lời được!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên