XE MORNING 2009 NỔI ĐỀN ABS và BRAKE

W
Bình luận: 6Lượt xem: 1,144

windy

Tài xế O-H
CÁC BÁC, em có trường hợp này mong các bác giúp. Xe morning 2009, nổi đèn abs, check thì hiện rất nhiều lỗi.
Vào data thì thấy cảm biến abs trước và sau phải không có tín hiệu.chạy một hồi check lại thì hiện lỗi 2 bánh đó. Nhưng khi quay bánh thì lại thấy có tín hiệu bình thường. Lúc đầu thì có cả lỗi hộp abs nữa nhé. Em đang không biết quyết định thế nào. Mong các bác giúp đỡ.

bungati2012

Tài xế O-H
Ðề: XE MORNING 2009 NỔI ĐỀN ABS và BRAKE

Cụ đảo cảm biến hoặc moay ơ để thử đi ạ
cái này phải loại trừ trước thôi
chứ em nghĩ ko phán bừa dc ạ

hung dong anh

Tài xế O-H

Bây giờ cụ thử rút giắc điện của một con CB ko bị báo lỗi rồi chạy thử lại xem hộp có báo chính xác không . Nếu báo chính xác thì cụ cứ thay hai con CB mà nó báo lỗi là OK

tdviet1991hn

Tài xế O-H

Xưởng em con captiva cũng bị giống bác, đảo lại các cb thử đi bác ạ, không thì thay mới là hết ^^

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Không cần quan tâm đến mã lỗi bơm ABS đâu ạ.99% là phải thay cảm biến sau phải rồi. Nó chết suốt mà. Riêng cảm biến trước nếu ó lúc không lên tốc độ thì kiểm tra dây dợ xem sao.Cảm biến sau phải cụ vào data bằng máy Gsan và theo dõi nhé. Cụ chạynhanh thì thấy tốc độ bình thường ,nhưng chạy tầm 10km/h là có lúc nó vọtleen 250km/h đấy. Dùng chức năng record theo dõi là thấy ngay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên