xe ngắt lạnh liên tục

T
Bình luận: 50Lượt xem: 5,137

emthichxipam

Tài xế O-H
Tôi cũng không phải là ba phải, tuy nhiên tôi có ý kiến thế này. Chúng ta là người lịch lãm, hoặc trở thành lịch lãm thì quá hay, nên như vậy; còn như chúng ta không lịch lãm cũng chẳng sao cả nghĩa là đừng xúc phạm là được. Cách nói của bác haiphuc thì thô thật, nhưng con người bác ấy nó như vậy, tôi không ủng hộ bác ấy; còn nói bác ấy là ngông cuồng thì hơi quá. Nói đi thì phải nói lại, có những câu hỏi được đưa ra cũng thực sự xứng đáng với điều bác haiphuc nói. Chẳng chịu suy nghĩ gì, cứ thế là hỏi luôn, mà hỏi lại rất tối nghĩa

Úi, bác làm tôi ngượng quá! Tôi cũng như bác, nhiều lúc bực mình lắm những lúc gặp những bác học cao thả ra những câu mà phải học cao mới hiểu được. Lịch lãm cũng hay, nhưng ai cũng lịch sự kiểu " nụ cười công nghiệp" thì cuộc sống này chán chết

Tôi ko đồng tình với 2 comment bác viết ở trên ở comment thứ nhất bác nói cũng thực sự xứng đáng tôi thực sự chưa hiểu ở đây câu nói của cụ haiphuc xứng đáng như thế nào bác có hiểu cụm từ xứng đáng này được dùng trong những trường hợp nào ko,nó được dùng để tuyên dương những hành động tốt những cử chỉ cao đẹp ý nghĩa còn ở đây là những lời thô tục nhục mạ người khác mà lại được tuyên dương bằng cụm từ này tôi thấy bác thật khó hiểu đấy .Quay lại vấn đề lời ăn tiếng nói thì OK bác nói rất đúng chúng ta đều là những người gắn liền với nghiệp chân lấm tay nhờn nên ko cần thiết phải lịch thiệp như quý ông mở miệng ra là toàn lời hoa mỹ nhưng cái gì cũng phải có giới hạn của nó ngay cả sự thô lỗ khi mà sự thô lỗ nó thể hiện quá mức và ko biết kiềm chế đúng lúc thì lúc đó cái thói quen sống đời thường hàng ngày nó sẽ thành cái gọi là vô văn hóa và tệ hơn còn bị người đời đánh giá là thiếu suy nghĩ nhé .
Chúng ta đang sinh hoạt trên 1 sân chơi chung thì chúng ta phải tôn trọng nội quy và văn hóa ứng xử do BQT diễn đàn đề ra ,những cái gì thuộc về nội quy quy chế thì bao giờ nó cũng là khô khan và cứng nhắc dễ gây nhàm chán nhưng cũng đừng vì thế mà thay thế cái nhàm chán trong văn hóa ứng xử của diễn đàn ( cái mà bác gọi là nụ cười công nghiệp ) bằng cách đưa vào trong những bài viết các từ quá nóng thô tục của đời sống hàng ngày ok anh em thợ xuồng xã tý cũng chẳng sao nhưng lăng mạ hạ thấp người khác thì ko nên nhé có bực mình quá ko chịu được muốn chửi thì hãy động não mà nghĩ để mà chửi bằng chữ nhé chứ đừng chửi người ta thô thiển như vậy .Biết thói quen là 1 cái gì đó rất khó bỏ nhưng cũng đừng vì thế mà cổ súy cho những thói quen ko tốt mà chúng ta hãy cùng nhắc nhở để họ thay đổi nhé​

Hoan

Hoan hô bác...

Tôi thật khó hiểu khi bác có thể viết ra 1 comment ngớ ngẩn như vậy ,trong thời điểm hiện giờ 1 người biết suy nghĩ sẽ đưa ra lời xin lỗi hoặc chọn giải pháp im lặng thì có thể những người sắp đang và đã đọc thớt này sẽ đánh giá bác hơn 1 tý so với bây giờ đấy

THANH24H

Tài xế O-H
Một là thừa ga,cao áp quá cao,tắc dàn nóng,hai là bị lỗi cảm biến ngắt lạnh.trc tiên hãy cắm đồng hồ vào ktra đi đã.
đọc câu hỏi bit ngay là lính mới vào nghề....câu hỏi ngu nhưng thật.chưa làm gì đã hỏi...chủ xe sao lại giao xe cho những thợ như nayg làm đc nhỉ...
Một là thừa ga,cao áp quá cao,tắc dàn nóng,hai là bị lỗi cảm biến ngắt lạnh.trc tiên hãy cắm đồng hồ vào ktra đi đã.
đọc câu hỏi bit ngay là lính mới vào nghề....câu hỏi ngu nhưng thật.chưa làm gì đã hỏi...chủ xe sao lại giao xe cho những thợ như nayg làm đc nhỉ...
công nhận tay nghề của bác giỏi thật,không biết đến đâu mà chê người khác,cuối cùng thì quạt giàn lạnh chạy yếu nên nhanh đóng băng nên lốc lạnh nhảy liên tục bác ah

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Lúc đầu e đọc thì e nghĩ rằng bác haiphuc có khả năng diễn tả tư vấn cho ae hơi cục xúc 1 tí nhưng nghĩa thì đúng vì a e kĩ thuật nó hơi cục xúc 1 tí , nhưng về sau thì a e ko bằng long cho lắm , nói thật về lương của bác bác chả cần phải nói vì chả ai quan tâm đâu và bác có giỏi nhất việt nam đi chăng nữa mà thái độ thì chẳng ai thích , nói tóm lại đây là 1 sân chơi cho ae , a e có quyền hỏi , có quyền trả lời cố gắng xây dựng cho cái sân chơi này tốt hơn ý nghĩa hơn , chứ ko phải mang ra để xỉa mắng nhau như thế này ,mong rằng a e hiểu cho mong rằng mọi người hiểu cho những người đa sáng lập ra diễn đàn này mục đích để làn gì , chắc chắn là ko phải để chém gió , e xin chấm dứt mọi vấn đề tư vấn từ bây giờ nếu ko liên quan đến chủ đề này thì coi như phạm quy , có gì mạo phạm xin mọi người bỏ qua cho e

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi ko đồng tình với 2 comment bác viết ở trên ở comment thứ nhất bác nói cũng thực sự xứng đáng tôi thực sự chưa hiểu ở đây câu nói của cụ haiphuc xứng đáng như thế nào bác có hiểu cụm từ xứng đáng này được dùng trong những trường hợp nào ko,nó được dùng để tuyên dương những hành động tốt những cử chỉ cao đẹp ý nghĩa còn ở đây là những lời thô tục nhục mạ người khác mà lại được tuyên dương bằng cụm từ này tôi thấy bác thật khó hiểu đấy .Quay lại vấn đề lời ăn tiếng nói thì OK bác nói rất đúng chúng ta đều là những người gắn liền với nghiệp chân lấm tay nhờn nên ko cần thiết phải lịch thiệp như quý ông mở miệng ra là toàn lời hoa mỹ nhưng cái gì cũng phải có giới hạn của nó ngay cả sự thô lỗ khi mà sự thô lỗ nó thể hiện quá mức và ko biết kiềm chế đúng lúc thì lúc đó cái thói quen sống đời thường hàng ngày nó sẽ thành cái gọi là vô văn hóa và tệ hơn còn bị người đời đánh giá là thiếu suy nghĩ nhé .
Chúng ta đang sinh hoạt trên 1 sân chơi chung thì chúng ta phải tôn trọng nội quy và văn hóa ứng xử do BQT diễn đàn đề ra ,những cái gì thuộc về nội quy quy chế thì bao giờ nó cũng là khô khan và cứng nhắc dễ gây nhàm chán nhưng cũng đừng vì thế mà thay thế cái nhàm chán trong văn hóa ứng xử của diễn đàn ( cái mà bác gọi là nụ cười công nghiệp ) bằng cách đưa vào trong những bài viết các từ quá nóng thô tục của đời sống hàng ngày ok anh em thợ xuồng xã tý cũng chẳng sao nhưng lăng mạ hạ thấp người khác thì ko nên nhé có bực mình quá ko chịu được muốn chửi thì hãy động não mà nghĩ để mà chửi bằng chữ nhé chứ đừng chửi người ta thô thiển như vậy .Biết thói quen là 1 cái gì đó rất khó bỏ nhưng cũng đừng vì thế mà cổ súy cho những thói quen ko tốt mà chúng ta hãy cùng nhắc nhở để họ thay đổi nhé​
- Bác không đồng tình, tôi vẫn tôn trọng bác vì đó là quyền cá nhân
- Đoạn này, "bác có hiểu cụm từ xứng đáng này được dùng trong những trường hợp nào ko,nó được dùng để tuyên dương những hành động tốt những cử chỉ cao đẹp ý nghĩa", bác nói không chính xác. Xứng đáng thể hiện sự phù hợp giữa nguyên nhân và kết quả, nguyên nhân và đánh giá, giữa trước với sau, giữa phần này với phần khác. Xứng đáng không chỉ giành riêng cho những khái niệm tốt đẹp, mà giành riêng cho các cặp khái niệm. Cho nên tôi không sai, tôi nói xứng đáng trong tình huống này có nghĩa là câu hỏi, lời nói của người hỏi (nguyên nhân) và lời nói của bác haiphuc (kết quả) là tương xứng, và bác haiphuc nói là đúng, tất nhiên bác ấy nói thô quá, nhưng không tục tĩu
- Bác có thấy được thế nào là quá mức không, cái này là tương đối nên ai nói sao chả được; bác bảo quá mức, nhưng thực ra nó cũng bình thường
- Co thể tôi là người thiếu suy nghĩ thật. Tuy nhiên, OH không cấm những người thiếu suy nghĩ, chỉ cấm những hành vi sai trái. Tôi sẽ cố gắng suy nghĩ nhiều hơn.
- Tôi chưa hề lăng mạ, cũng như có ý định lăng mạ ai đó trên OH này, chắc bác haiphuc cũng vậy
- Tôi cũng không hề cổ súy việc này, tuy nhiên, mọi người chỉ trích bác haiphuc nhiều và nặng nề quá, tôi thấy thế là quá mức (theo quan điểm của cá nhân tôi) nên tôi mới nêu quan điểm của mình
- Việc nói người này là ngu hay khôn là việc rất bình thường, nếu không có ngôn từ lăng mạ. Có nhiều bác mắng tôi ngu, thiếu hiểu biết, tôi thấy là bình thường, nhờ đó tôi tiến bộ hơn. Chúng ta lớn rồi, câu nệ gì mấy cái chuyện lẻ tẻ
Tôi cũng xin không bình luận về chuyện này nữa.

emthichxipam

Tài xế O-H
- Bác không đồng tình, tôi vẫn tôn trọng bác vì đó là quyền cá nhân
- Đoạn này, "bác có hiểu cụm từ xứng đáng này được dùng trong những trường hợp nào ko,nó được dùng để tuyên dương những hành động tốt những cử chỉ cao đẹp ý nghĩa", bác nói không chính xác. Xứng đáng thể hiện sự phù hợp giữa nguyên nhân và kết quả, nguyên nhân và đánh giá, giữa trước với sau, giữa phần này với phần khác. Xứng đáng không chỉ giành riêng cho những khái niệm tốt đẹp, mà giành riêng cho các cặp khái niệm. Cho nên tôi không sai, tôi nói xứng đáng trong tình huống này có nghĩa là câu hỏi, lời nói của người hỏi (nguyên nhân) và lời nói của bác haiphuc (kết quả) là tương xứng, và bác haiphuc nói là đúng, tất nhiên bác ấy nói thô quá, nhưng không tục tĩu
- Bác có thấy được thế nào là quá mức không, cái này là tương đối nên ai nói sao chả được; bác bảo quá mức, nhưng thực ra nó cũng bình thường
- Co thể tôi là người thiếu suy nghĩ thật. Tuy nhiên, OH không cấm những người thiếu suy nghĩ, chỉ cấm những hành vi sai trái. Tôi sẽ cố gắng suy nghĩ nhiều hơn.
- Tôi chưa hề lăng mạ, cũng như có ý định lăng mạ ai đó trên OH này, chắc bác haiphuc cũng vậy
- Tôi cũng không hề cổ súy việc này, tuy nhiên, mọi người chỉ trích bác haiphuc nhiều và nặng nề quá, tôi thấy thế là quá mức (theo quan điểm của cá nhân tôi) nên tôi mới nêu quan điểm của mình
- Việc nói người này là ngu hay khôn là việc rất bình thường, nếu không có ngôn từ lăng mạ. Có nhiều bác mắng tôi ngu, thiếu hiểu biết, tôi thấy là bình thường, nhờ đó tôi tiến bộ hơn. Chúng ta lớn rồi, câu nệ gì mấy cái chuyện lẻ tẻ
Tôi cũng xin không bình luận về chuyện này nữa.

Trước khi viết comment này cho tôi gửi lời xin lỗi đến admin vuphong2424 và các mod quản lý chuyên mục này vì bức xúc của bản thân mà đã viết những comment ko phù hợp với tiêu đề của thớt làm sai nội quy của diễn đàn .Mong BQT thông cảm cho tôi

Bác caibanhxe ạ thực sự mà nói là tôi ko hề muốn viết thêm bất cứ comment nào nữa vì thớt này đã quá loãng rồi nhưng sau khi đọc xong comment của bác tôi thấy bác ko hiểu được đúng nghĩa mà tôi muốn nói đến .Bác bảo bác ko sai nhưng tôi vẫn khẳng định bác sai nhé bác đang hiểu sai trầm trọng về nghĩa của từ xứng đáng ,xứng đáng được hiểu là
xứng với 1 danh hiệu ,vinh dự hay quyền lợi hay trách nhiệm nào đó .Cụm từ xứng đáng được dùng với chủ thể hay con người khi chủ thể đó đáng được hưởng 1 quyền lợi ,vinh dự ,thành quả lao động khi chủ thể đó có những việc làm tốt ,ý nghĩa thì họ sẽ được tuyên dương và kết quả là họ được hưởng những thành quả mà họ đã nỗ lực bỏ công sức ra .Trước khi phân tích thì bác phải tra nghĩa của từ đó bằng từ điển việt-việt nhé chứ đừng phân tích theo cách hiểu chủ quan của bác ,nói có sách mách có chứng ko bác lại bảo em nói phét http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/Xứng_đáng
Ở đây chủ thớt hỏi pan có thiếu thông tin thì bác haiphuc vào comment góp ý các trường hợp có thể xảy ra và chỉ trích chủ thớt thiếu thông tin cho pan bệnh và có 1 số lời nói hơi nặng nề với chủ thớt ( hơi quá có thể nói là nhục mạ ) và kèm theo 1 chút tự cao về bản thân nên ở đây phải nói câu trả lời của bác haiphuc là đang góp ý ,chỉ trích và hơi nặng lời với chủ thớt vì vậy bác haiphuc đâu có đáng được hưởng cụm từ xứng đáng nên bác đừng nói là câu trả lời là tương xứng với câu hỏi nhé tương xứng nó là sự so sánh cân bằng về mặt giá trị của 2 hay nhiều sự việc chủ thể với nhau đấy

Còn nữa bác đang hiểu sai ý tôi nhé tôi ko bảo bác thiếu suy nghĩ ,ko bảo bác lăng mạ ai đó, trong các bài viết của bác tôi chưa thấy bác to tiếng với ai cả nói chi là nhục mạ các bài viết đều có tính đóng góp cho lợi ích chung mà ở đây bác phải hiểu tôi đang chỉ trích ai chứ .Các cụ từ xưa đã dạy là có lỗi là phải nhận lỗi mà sửa sai thì mới tiến bộ được chứ nếu ngay từ đầu bác haiphuc thừa nhận cái sai của mình và nhận lỗi với mọi người là đã hơi quá lời thì đâu có gây bức xúc cho anh em đến vậy chứ đằng này bác ấy lại rất cố chấp bảo thủ khi được bác comment ủng hộ thì bác ấy lại có những comment tung hô cụt ngủn vô nghĩa như là ( HOAN HÔ ) và (OK ) 2 comment đó mà bác ấy vừa xóa đi trước khi tôi viết comment này .Tại sao lại như vậy tôi hỏi bác liệu như vậy có ai có thể đánh giá cao bác ấy ko hay bác ấy đang tự làm giảm giá trị của bản thân mình qua những lời nói thiếu cân nhắc

Còn việc bác haiphuc nói nặng lời với chủ thớt là bình thường hay ko bình thường là quá mức hay ko quá mức thì hãy để cho số đông đánh giá nhé nếu ủng hộ hay ko thì bác cứ nhìn vào lượt comment nói về vấn đề của bác haiphuc ủng hộ hay phản đối hay ko thì biết, tôi dám chắc nhiều người đọc thớt này sẽ rất bức xúc với câu nói lộng ngôn của bác haiphuc nhưng vì quan điểm mỗi người 1 khác họ sẽ ko thích tranh luận comment như tôi và 1 vài thành viên khác quá bức xúc mà phải viết thành lời đâu nhé bởi vì mục đích của họ là lên đây để học hỏi chứ ko phải để bận tâm đến vấn đề này .Vì vậy 1 mình tôi phản đối hay 1 mình bác ủng hộ cũng ko thể nói được lên điều gì hãy để mọi người đánh giá nhé .Tôi xin hết ở đây bác có muốn thanh minh nữa hay ko thì tùy bác

truongphonghp

Tài xế O-H
Thôi thôi các cụ ơi người một nhà cả mà. Mỗi người nhịn nhau đi một chút k tranh luận sâu thêm nữa chúng ta cũng chúc cụ chủ thớt đã tìm ra nguyên nhân bệnh của e nó. Còn về chuyện này thì mỗi người chẳng ai là sai cả chắc tại chưa hiểu hết ý của nhau nên tranh luận nhiều về nó quá thôi k ai nhịn ai thế này chắc chủ đề này k biết đến bao giờ mới đóng được. Cuối năm chắc có buổi tổng kết A E O-H thì các cụ gặp gỡ chắc chắn sẽ hiểu nhau thôi. Là thành viên E xin được gửi ý kiến với ban Quản Trị xin hãy đóng chủ đề này ạ!

hieudienlanh

Tài xế O-H
công nhận tay nghề của bác giỏi thật,không biết đến đâu mà chê người khác,cuối cùng thì quạt giàn lạnh chạy yếu nên nhanh đóng băng nên lốc lạnh nhảy liên tục bác ah

Câu trả lời không xứng đáng.
1.Thằng này không có ngắt lạnh.Như vậy là đã bị chế thêm ngắt lạnh cơ
2.Gió ra yếu nhanh đóng băng thì thời gian ngắt sẽ lâu hơn bình thường.Có thể ngắt lâu hơn đóng.
3.Không bao giờ có Quạt zàn lạnh yếu.Chỉ có sống hoặc chết
Như vậy không thể nói là đóng ngắt liên tục được.
Tôi làm loại này không dám nói là nhiều nhưng chắc chắn không phải ít.Con này zàn lạnh bẩn+ngắt lạnh cơ đòi thay!
Nghe mới có lý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên