Xe nóng đến trên 90 độ thì máy tự tắt

lieukhai
Bình luận: 10Lượt xem: 1,419

lieukhai

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi xe fiat này khi nóng đến chừng >90 độ thì máy tự tắt, không hiểu lý do tại sao. Có phải xe có cảm biến nào đó nhận biết được nhiệt độ của xe và thấy nóng quá thì gởi tín hiệu về hộp để cho xe tắt máy.
Quạt làm mát thì vẫn quay bình thường nhưng đo nhiệt độ thì ngày càng lên cao , lên cỡ chừng >90 độ thì tự tắt máy

kiss4you

Tài xế O-H
cụ hỏi câu này em thấy bối rối quá.
cụ cho em hỏi nhiệm vụ cảm biết nước làm mát là gì ạ. ( em thấy cụ hỏi rất nhiều rồi chắc cũng từng hỏi qua con cảm biến này, không biết cụ còn nhớ không? ) @@

lieukhai

Tài xế O-H
cụ hỏi câu này em thấy bối rối quá.
cụ cho em hỏi nhiệm vụ cảm biết nước làm mát là gì ạ. ( em thấy cụ hỏi rất nhiều rồi chắc cũng từng hỏi qua con cảm biến này, không biết cụ còn nhớ không? ) @@
em nói thử bác thấy sai thì chỉ bảo em nhé: nó dùng để báo nhiệt độ động cơ đến ECU hoặc dùng để điều khiển rờ le quạt làm mát.
Nói về các dòng xe có hộp thì cảm biến nhiệt độ nước làm mát sẽ truyền tín hiệu đến hộp để hộp biết, sau đó hộp sẽ dùng thông tin đó để thực hiện các nhiệm vụ như: điều khiển quạt làm mát, báo nhiệt độ động cơ lên đồng hồ tuplo, điều khiển điều hòa, khởi động lạnh, v.v...

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi xe fiat này khi nóng đến chừng >90 độ thì máy tự tắt, không hiểu lý do tại sao. Có phải xe có cảm biến nào đó nhận biết được nhiệt độ của xe và thấy nóng quá thì gởi tín hiệu về hộp để cho xe tắt máy.
Quạt làm mát thì vẫn quay bình thường nhưng đo nhiệt độ thì ngày càng lên cao , lên cỡ chừng >90 độ thì tự tắt máy

View attachment 43813

View attachment 43814

View attachment 43815
nhiệt độ của cái gì lên 90o vậy bạn

rautrau

Tài xế O-H
vào phần mềm xem trong đó protection 3 cảm biến nhiệt đọ nước, nhớt, khí nạp cài đặt nhiệt độ bao nhiêu, hoặc bỏ chế đọ protection xem còn chết máy ko nhé! test 3 cảm biến đó xem nhiệt độ cài và nhiệt độ thực khí chết,

lieukhai

Tài xế O-H
vào phần mềm xem trong đó protection 3 cảm biến nhiệt đọ nước, nhớt, khí nạp cài đặt nhiệt độ bao nhiêu, hoặc bỏ chế đọ protection xem còn chết máy ko nhé! test 3 cảm biến đó xem nhiệt độ cài và nhiệt độ thực khí chết,
bác giai thích cho e dễ hiểu tý được ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên