xe nouvo lx mắc bệnh nặng

daimeoto
Bình luận: 28Lượt xem: 2,788

Tranhoaison

Tài xế O-H
em dùng đồng hồ kim đo dòng điện sạc ở dây đỏ lúc nổ máy
thấy nó ở cầm chừng được 10v ga lên một tid là 12v ga kịch thì hạ xuống 8,9 v bác ạ
đấy là cụ thay sạc mới rồi đo hay là sạc cũ nó như vậy ? trước em gặp con như này ...nó cũng đi vài ngày hết điện bình ....nhưng ga cao lên điện nó toàn trên 12v ...em kết luận dòng cao quá và thay sạc cho em nó và từ đó ok luôn
Cụ kiểm tra lại và đo bằng sạc mới xem nó có gì khác không ,,,,...rút zắc sạc và zắc dây đèn ra câu thẳng lên hai vị trí đó không qua bó dây xem sao cụ ?

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Cháu mới va con này ạ ! Bác kiểm tra xem có chạm chập trước đã ,nếu bình thường và bác đo sạc tốt thì bác cắt bỏ giắc ba chân ạ! Bác nối trực tiếp . cái giắc vào sạc này bị lỏng !:D:D

havuhoang

Tài xế O-H
em dùng đồng hồ kim đo dòng điện sạc ở dây đỏ lúc nổ máy
thấy nó ở cầm chừng được 10v ga lên một tid là 12v ga kịch thì hạ xuống 8,9 v bác ạ

ĐO 10V LÀ ĐIỆN ÁP SẠC CHỨ KHÔNG PHẢI DÒNG SẠC CỤ À. DÒNG SẠC ĐO NỐI TIẾP VỚI TẢI VÀ TÍNH BẰNG AMPE (A)

duonganh11101

Tài xế O-H
Sao cụ không đo kết quả ở hai đầu cọc bình luôn nhỉ.Tiêu chuẩn (với điều kiện ác quy còn tốt) là từ 13.5v đến 14.5v khi cụ cho nổ garanti và ga to

daimeoto

Tài xế O-H
vậy điện áp sạc giảm khi ga lớn là bình thườg à các bác. em thấy nó giảm xuống còn 9v ạ
[MERGETIME="1436106642"][/MERGETIME]
có bác nào chỉ em đo rò điện bằnh đồng hồ kim k ạ. em không rành lắm ạ
[MERGETIME="1436106651"][/MERGETIME]
có bác nào chỉ em đo rò điện bằnh đồng hồ kim k ạ. em không rành lắm ạ

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Đo ròng dò thì tháo cực âm ắc quy,dùng đồng hồ đặt ở nấc thang (A)nhỏ nhất.kẹp dây đỏ đồng hồ vào dây âm vừ tháo,kẹp dây đen đồng hồ vào cực âm bình điện.tiêu chuẩn rò 0,01A.cao hơn cần kiểm tra lại các rắc nối vá hệ thống điện trước ổ khóa

daimeoto

Tài xế O-H
Đo ròng dò thì tháo cực âm ắc quy,dùng đồng hồ đặt ở nấc thang (A)nhỏ nhất.kẹp dây đỏ đồng hồ vào dây âm vừ tháo,kẹp dây đen đồng hồ vào cực âm bình điện.tiêu chuẩn rò 0,01A.cao hơn cần kiểm tra lại các rắc nối vá hệ thống điện trước ổ khóa
thanks cụ. mà cụ cho e hỏi điện áp sạc của xe nouvo như thế nào là ổn định ạ

daimeoto

Tài xế O-H
các cụ ơi e đo mà rò dòng thì ổn định ạ. mỗi cái e vẫn thắc mắc là tại sao khi em lên ga lớn nó lại hạ xuống 9v ạ

tempra

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên