Xe ô tô Hyundai I10 bị mùi xăng sống thoát ra từ nắp bình xăng

L
Bình luận: 13Lượt xem: 3,270

long1286

Tài xế O-H
Ae cho hỏi vì sao xe ô tô Hyundai I10 bị hơi xăng thoát ra từ bình xăng gây ra mùi xăng sống khi đỗ xe. Mở nắp bình xăng ra nghe có tiếng xì hơi ra, đã thay nắp bình xăng mới cũng không hết bệnh. Mình đang nghi bình xăng bị nóng tạo ra áp xuất cao lên bị xi hơi xăng ra theo đường van cân bằng áp xuất ở nắp bình xăng.
Đang định bọc miếng dán cách nhiệt cho bình xăng do hấp thu nhiệt từ mặt đường lên ....
Xin ý kiến ae chỉ giáo

pipikaka

Tài xế O-H
có báo lỗi gì ko bác. xem đường hơi xăng lên bộ van bay hoiuw khí xã xem bác xem có báo lỗi bộ kiểm soát bay hơi nhiên liệu ko ..nếu ko thay bơm xăng xem...tại vì bơm xăng nóng sinh ra nhiệt đó..

pipikaka

Tài xế O-H
có báo lỗi gì ko bác. xem đường hơi xăng lên bộ van bay hoiuw khí xã xem bác xem có báo lỗi bộ kiểm soát bay hơi nhiên liệu ko ..nếu ko thay bơm xăng xem...tại vì bơm xăng nóng sinh ra nhiệt đó..
làm đk bác ới cho e tiếng nhé

long1286

Tài xế O-H
Hỏi gara bó tay, lỗi bệnh nan y của xe i10, mấy ae thay cả cụm bơm xăng, nắp bình xăng mà không hết.

có mùi xăng nồng nặc ở nắp bình xăng, mở nắp bình xăng ra nó kêu xi một phát dài. Trong bình xăng có áp xuất cao mới đẩy hơi xăng qua van 1 chiêu hạ áp xuất bình xăng ở nắp bình bay ra ngoài.

Giang-Oto

Tài xế O-H
Cái này có khả năng tắc đường thông hơi bình xăng lên bầu lọc than hoạt tính. Bác cứ ra Gara báo tình trạng sẽ có Gara làm được cho bác thôi.

Utt-Car

Tài xế O-H
Như vậy là do áp suất trong bình xăng cao vào mùa hè, còn mùa đông thì không tăng được. Thực ra ở trên xe có một bộ van điện điều khiển van chân không đóng mở đường bay hơi nhiên liệu đến bầu lọc than hoạt tính, do van này không hoạt động nên áp suất trong bình xăng mới tăng cao. Bác kiểm tra van điện này xem có hoạt động không, và kiểm tra luôn đường chân không đóng mở van có bị hở không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên