Xe SCR đang nổ máy, bỏ dây cọc bình thì chết máy, đó là bình thường hay bệnh gì vậy mọi người?

synguyenvn
Bình luận: 11Lượt xem: 8,392

linhmoi123

Tài xế O-H
dòng xe fi sử dụng acquy để cung cấp điện cho bơm xăng ổn định để hoạt động, hoặc IC nó đánh lửa bằng DC nên rất cần acquy, còn AC thì không cần. Nếu acquy phù không cầm điện trên xe fi bơm xăng ko hoạt động cũng không nổ máy dc.

phuviet91

Tài xế O-H
Dù gỡ cọc âm hay dương đều chết máy.
Pan này có lẽ cụ nghĩ ra sao .ĂC quy trên xe đời cao nó như 1 trái tim,và như là 1 cái đệm để cân bằng điện trên hệ thông.
Cụ thử nghĩ xem nếu con người thiếu trái tim thì sẽ sao ?
Không có ắc quy thì nguồn ở đâu mà nuôi bơm xăm,nuôi ECU........
Xe đang nổ bình thường cụ ngắt cực ac quy ra đột ngột ,có ngày mất oan tièn ngu đây.

duonganh11101

Tài xế O-H
Úi dời.Toàn là nói linh tinh.Trong ECU đã có con ic ổn áp 5v rồi nhé.Bạn cứ giữ ở mức ga cao rồi ngắt dây ác quy sem xe còn tắt máy không nhé

sunt808

Tài xế O-H
xe đời cao thì các bác nói rồi, còn xe đời cũ tháo cọc bình cũng là cách test xem đynamo có sạ hay không.nhưng đừng có ga lớn khi không có bình ăcquy ( nếu bật đèn có thể gây cháy bóng)

tungvay

Tài xế O-H
Hầu nhu nhũng xe fi k có cần khỏi dông thi bỏ binh ra dều chêt may Do dong sac k ổn dinh lên bơm. Xăng ic k hoat dong thui . Nêu m bỏ bình ra m vẫn nổ thi nhà sản xuất dã lắp thêm cần khởi dong bác nhe.nếu m bác muốn bỏ binh ra m vẫn nổ em ngĩ bác phải gắn thêm cho em nó cái tụ nhé.
1 line với ý kiến của cụ

tdk982

Tài xế O-H
nếu muốn tháo bình ra vẩn nổ máy dc ,thì cần thêm 1 tụ điện có dung lượng đủ lớn mắcsong song vơií acquy nhen, chẵng hạn như sirus FI , tháo binh ra vẩn nỏ máy , ví nó cái tụ điện nằm gần bình acquy , nhưng novou sx không có cái tụ đó thì đang nổ máy tháo acquy ra xe sẽ chạy không ngọt o ga thấp có khi không nổ máy ,

còn không mắc song song 1 tụ điện thì đường sạc ra phải có 1 dòng để cung cấp điện cho hệ thống phun xăng , chẳng hạn như sạc của future X fi hay air blade fi 110 ,...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên