Xe sirius có tiếng kêu lọc cọc

T
Bình luận: 9Lượt xem: 26,909

trainghe87@

Tài xế O-H
Hôm nay về quê ngồi lên con xe đi mà thấy khó chịu quá các bác ạ.xe của e cứ lên ga là nó cứ phát ra tiếng kêu cọc cọc nhưng giảm về hết ga thì lại thôi.năm ngoái thì nó cũng kêu rồi nhưng nhỏ và lại không xuất hiện thường xuyên nên e cũng kệ nhưng giờ thì không thể làm ngơ được rồi.nhờ các bác cho e tư vấy để e mang đi xử lý ạ

fightstinger

Tài xế O-H
Theo mình thì cái này kêu do côn. Giữa vỏ côn thứ cấp với bánh răng côn có 3 cái giảm giật để giảm rung động ở tần số thấp. Do kích thước của giảm giật mà vỏ côn với bánh răng ko bắt chặt với nhau - theo mình thì do nhà sx muốn như vậy để tăng độ bốc cho xe. Cái này cứ nhíc ga hơn nhanh một chút là nghe thấy rõ, còn ko thì nghe thấy nhỏ thôi. Muốn khắc phục thì chỉ cần tháo đinh tán ra rồi chêm mấy miếng thép mỏng vào cho nó chặt là đc.

fightstinger

Tài xế O-H
Bạn nên xác định lại cho chắc. Khi chạy trên đường, lúc chuyển số thì lên ga nhẹ - tiếng kêu nhỏ hoặc ko kêu. Dựng chống đứng rồi chuyển số, lên ga càng nhanh thì kêu càng to. Nếu đúng vậy thì ko sao

viva3272

Tài xế O-H
Hôm nay về quê ngồi lên con xe đi mà thấy khó chịu quá các bác ạ.xe của e cứ lên ga là nó cứ phát ra tiếng kêu cọc cọc nhưng giảm về hết ga thì lại thôi.năm ngoái thì nó cũng kêu rồi nhưng nhỏ và lại không xuất hiện thường xuyên nên e cũng kệ nhưng giờ thì không thể làm ngơ được rồi.nhờ các bác cho e tư vấy để e mang đi xử lý ạ

Có thể do bạn đi đường xa nên máy quá nóng gây ra hiện tượng róc máy do thiếu xăng (thường bị kêu lóc cóc khi vít ga nhanh hoặc khi mất đà xe bị yếu ).bạn phải nói rõ xe bạn đi được bao nhiêu km rồi để anh em còn biết đường mà chỉ dẫn

cmc_101

Tài xế O-H
Theo mình thì cái này kêu do côn. Giữa vỏ côn thứ cấp với bánh răng côn có 3 cái giảm giật để giảm rung động ở tần số thấp. Do kích thước của giảm giật mà vỏ côn với bánh răng ko bắt chặt với nhau - theo mình thì do nhà sx muốn như vậy để tăng độ bốc cho xe. Cái này cứ nhíc ga hơn nhanh một chút là nghe thấy rõ, còn ko thì nghe thấy nhỏ thôi. Muốn khắc phục thì chỉ cần tháo đinh tán ra rồi chêm mấy miếng thép mỏng vào cho nó chặt là đc.

chính xác. Là vạy

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Ðề: Xe sirius có tiếng kêu lọc cọc

Bác hãy kiểm tra thớt đề trước đi nhé . rồi mới tính đến pần nặng.
sirut rất hay bị kêu thớt đề. trước là nhỏ dần dần sẽ kêu lớn. chúc bác thành công

nguyenvanlap

Tài xế O-H
Có thể do bạn đi đường xa nên máy quá nóng gây ra hiện tượng róc máy do thiếu xăng (thường bị kêu lóc cóc khi vít ga nhanh hoặc khi mất đà xe bị yếu ).bạn phải nói rõ xe bạn đi được bao nhiêu km rồi để anh em còn biết đường mà chỉ dẫn
Bạn cho mình hỏi mình có con xe siriuc đời đầu xe mình đi đâu co kêu khi đi với tốc độ 20km đến30km và kéo ga đều thì có tieng xoạch xoạch chong máy từ đầu mình tưởng bị nhông xích nhưng thay rồi van bị nhất la đi hai người đi tầm km đấy là kêu đi vượt 30km thì lại ko việc gì nữa ai biết bệnh em no chỉ mình với

k6862

Tài xế O-H
Không được nghe thấy .chỉ được nghe tả vậy thật khó .như em biết thì có những bộ phận kêo .1 bát đề.2 xích cam .3 tang cam hỏng .4 đứt letso côn văng . Còn gọi côn ba búa ..chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên