Xe spark 0.8 bị giảm ga, dập dìu như gần chết máy

L
Bình luận: 154Lượt xem: 37,472

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thưa các cụ! Tình hình là xe em vẫn chưa hết bệnh, bệnh vẫn như cũ sau khi tháo ra đăt lại cam. Hôm nay em mua cổng đọc lỗi về kiểm tra thì thấy báo 6 lỗi như sau P0113, P0107, P0118, P0122, P0267 và P0511. Các cụ tư vấn giúp em xử lý mấy lỗi này với ạ. Em xin cảm ơn các cụ nhiều.
- Các mã P0113, P0107, P0118, P0122, P0267 và P0511, nghĩa là gì thì bác cho cụ thể lên đây
- Bác xóa đi, xem còn lại lỗi nào để tính

duydienoto

Tài xế O-H
các cao nhân đã cho bác bài toán mà chưa thuyên giảm hả bác bác cho máy qoét sem sóa hết và qoét naị sem còn nỗi gì thì tính tiếp tôi cũng gặp một con như vậy đã kiểm tra vệ sinh không thuyên giảm mượn hộp nắp vào im nuôn bác kiểm tra phân noại và thử kiểm tra không bật ac có bị không tôi ngu kiến có sai bác bỏ qua âm dương tiếp súc có tốt không vệ sinh nguồn nuôi hộp cho tốt đã chúc sơm khỏi bệnh

htcbmw

Tài xế O-H
Spark 2010 0.8 của em sau khi khởi động để nổ máy khoảng 10, khi nóng máy thì bị hiện tượng giảm ga xuống còn 600v, máy giật xuống như chuẩn bị chết .sau đó dập dìu lên xuống một lúc thì hết và một lúc sau lại bị. Xe em đã thay dây cao áp, bugi, lọc xăng,van không tải. Cụ nào biết lỗi này ntn chỉ giáo giúp em với. Em xin cảm ơn.
Bác xem giùm em cái bơm xăng. Nó ko đủ áp bác ak

hungem

Tài xế O-H
Trời ơi mã gì mà nhiều dữ vậy bạn,bạn thử tháo âm ắc quy ra để vài phút rồi gắn vào ,đọc lỗi lại xem sao nhé mình dịch dược 4lỗi còn2 lỗi không biết
P0113:Cảm biến nhiệt độ không khí nạp điện áp cao
P0118:Cảm biến nhiệt nước động cô điện áp cao
P0122:Cảm biến vị trí bướm ga điện áp thấp
P0511:Hỏng mạch điều khiển cầm chừng
Bạn kiểm tra mạch điện cho kỷ nhé

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Trời ơi mã gì mà nhiều dữ vậy bạn,bạn thử tháo âm ắc quy ra để vài phút rồi gắn vào ,đọc lỗi lại xem sao nhé mình dịch dược 4lỗi còn2 lỗi không biết
P0113:Cảm biến nhiệt độ không khí nạp điện áp cao
P0118:Cảm biến nhiệt nước động cô điện áp cao
P0122:Cảm biến vị trí bướm ga điện áp thấp
P0511:Hỏng mạch điều khiển cầm chừng
Bạn kiểm tra mạch điện cho kỷ nhé
Em vào tra đc mã lỗi mấy cái lỗi này nhưng chưa biết khắc phục ntn. Còn em đã xóa lỗi rồi nhưng bệnh vẫn ko hết nó mới ức chứ

mr.Hungtau

Tài xế O-H
Xóa mà ko hết thì cụ chịu khó kiếm chỗ điện ngon chuyên dòng GM này vệ sinh các đầu giắc ecu, cảm biến rồi thử lại. Không thì em e rằng là hộp thật ạ.
p/s: cụ đã thay đc những cảm biến nào rồi.

hungem

Tài xế O-H
Nếu xóa lỗi mà hiện lại lỗi,bạn cứ căn cứ lỗi mà xử lý,mình nghĩ mấy lỗi này nguyên nhân do mạch điện :kiểm tra dây tín hiệu từ hộp đến có không,có hở mạch,ngắn mạch không,kiểm tra thống số cảm biến TPS,IAT,CTSvà van ÍSC có hở mạch từ hộp ECM đến không nhé,bạn vào da ta xem có sự khác thường vơi những cảm biến liên quang đến mã lỗi

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Nếu xóa lỗi mà hiện lại lỗi,bạn cứ căn cứ lỗi mà xử lý,mình nghĩ mấy lỗi này nguyên nhân do mạch điện :kiểm tra dây tín hiệu từ hộp đến có không,có hở mạch,ngắn mạch không,kiểm tra thống số cảm biến TPS,IAT,CTSvà van ÍSC có hở mạch từ hộp ECM đến không nhé,bạn vào da ta xem có sự khác thường vơi những cảm biến liên quang đến mã lỗi
Em đang định mượn cái hộp đen để thử nhưng chưa mượn đc. Nếu ko phải hộp đen có khi phải bỏ hết đường dây ra kiểm tra rồi bó lại cho gọn gàng
[MERGETIME="1429933733"][/MERGETIME]
Xóa mà ko hết thì cụ chịu khó kiếm chỗ điện ngon chuyên dòng GM này vệ sinh các đầu giắc ecu, cảm biến rồi thử lại. Không thì em e rằng là hộp thật ạ.
Cảm biến có mấy cái cần thay thì em thay rồi, em còn mượn một đống cảm biến để thay kiểm tra nếu lỗi cái nào em mua cái đấy mà ko đc cụ à

linhmoitaplaihp

Tài xế O-H
Cảm biến có mấy cái cần thay thì em thay rồi, em còn mượn một đống cảm biến để thay kiểm tra nếu lỗi cái nào em mua cái đấy mà ko đc cụ à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên