xe spark cần giúp đỡ

daukhoviyeu.28
Bình luận: 14Lượt xem: 1,937

haiphuc

Tài xế O-H
Có vài nguyên nhân đây,cụ ktra từng nguyên nhân.két nước,quạt két nước,bơm nươc động cơ,thổi giăng mặt máy.

tdauto

Tài xế O-H
Mình nghĩ là xe bạn nhiệt độ tăng cao là do nhiệt độ sinh ra từ giàn nóng điều hòa, bạn kiểm tra lại quạt gió và giàn nóng có bị bẩn không.

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
Xe spark khách hàng phàn nàn xe chạy bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi bật điều hòa lên đi một lúc thì bị sôi nước . em chưa bít nguyên nhân tại sao cần các cụ tư vấn giúp
bạn bật diêu hòa nó có lạnh ko . kiểm tra điều hòa có bị áp cao ko nều áp cao quạt gió ko đủ mạnh sẽ dẫn đến nóng máy. mình vừa mới làm một con cũng tương tự phải chế thêm quạt vào vì chủ xe ko muốn làm điều hòa vì chê mac quá chuc bác sớm tìm ra bệnh cho em nó

NguyenTienx467

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại lỗi xem thức tế thế nào chưa? Nếu bật điều hòa lên mới bị sôi nước thì vấn đề liên quan đến giàn nóng điều hòa rồi. Bác kiểm tra lại quạt giàn nóng hoạt động có bình thường không. Giàn nóng có bị bẩn không? Kiểm tra áp suất để biết giàn nóng làm việc có bình thương không nhé. Chúc bác sửa xong xe sớm!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chắc chắn là do hệ thống làm mát rồi, khi có tải thì sôi nước.Tuy nhiên cũng phải thử xem, không bật điều hòa thì bao lâu sôi nước

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên