xe tải nặng trung quốc

cocacola
Bình luận: 15Lượt xem: 2,576

cocacola

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ,xe trung quốc có giá thành rẻ chở được nhiều mà ăn rất ít dầu nhanh thu hồi vốn cho nên số lượng các em nó ở Việt Nam ngày càng gia tăng.Một số dòng như HOWO ,DONGFENG,CAM C ,MAN (TẦU ) sử dụng động cơ phun dầu điện tử hoặc ga điện kim thường đôi lúc gặp mấy em này cũng không dễ xơi chút nào.Em lập chủ đề này có cụ nào chuyên về dòng này xin chia sẻ chút kinh nghiệm sửa chữa và các vấn đề cần chú ý khi sửa dòng này cho anh em học hỏi chút ạ.Em xin cảm ơn ạ!

chingnguyen

Tài xế O-H
cụ hỏi như thế thì nó chung chung quá, cụ có vấn đề gì thì nêu cụ thể lên thì anh em dễ góp í chứ thế này thì..
nói chung xe tải hạng nặng của trung quốc cũng chả khác gì các xe khác cả, ngoài vấn đề chất lượng có thể hơi thấp hơn chút.
mình chỉ thấy đông cơ yuchai là hơi có bản sắc trung quốc tí(mặc dù cũng hơi giống ford). còn lại thì động cơ dongfeng cummins vẫn là cummins. động cơ của howo, foton thì theo kiểu steyer, xe camc thì lắp rất nhiều loại động cơ, từ cummins, weichai, mitsubishi thậm chí cả caterpillar. còn phần gầm có nhiều bộ phận của ZF và WABCO...

cocacola

Tài xế O-H
Em cảm ơn cụ, em cũng tìm hiểu trên thanh công cụ đã có bài về bệnh của con CAM C rồi ạ.thật sự dòng này tài liệu thì không có, phải bác nào có kinh nghiệm mới trị được.Cụ nào làm ngon dòng này mà đọc topic này thì cho em cái số cầm chân nhé ,hoặc biết ai thì giới thiệu và cho em cái địa chỉ nhé:p Em cảm ơn nhiều ạ!

yodu

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ,xe trung quốc có giá thành rẻ chở được nhiều mà ăn rất ít dầu nhanh thu hồi vốn cho nên số lượng các em nó ở Việt Nam ngày càng gia tăng.Một số dòng như HOWO ,DONGFENG,CAM C ,MAN (TẦU ) sử dụng động cơ phun dầu điện tử hoặc ga điện kim thường đôi lúc gặp mấy em này cũng không dễ xơi chút nào.Em lập chủ đề này có cụ nào chuyên về dòng này xin chia sẻ chút kinh nghiệm sửa chữa và các vấn đề cần chú ý khi sửa dòng này cho anh em học hỏi chút ạ.Em xin cảm ơn ạ!
mình thấy mấy con Ba tàu này uống nhiều dầu lắm chứ!

huydaibang

Tài xế O-H
Chào bác chingnguyen,
Bác cho em hỏi cái bộ máy cân chỉnh bơm cao áp của bác có cân được kim péc của xe đầu kéo mỹ detroit, cummins không hả bác?
- Giá cả thì bào nhiêu bác có nắm được không ạ

emloxe

Tài xế O-H
Xe tải, đầu kéo Tung của thì giá thành rẻ, vay vốn ngân hàng được nhiều. Xe tư bản thì tốt, an toàn nhưng giá thành cao, khấu hao lâu. Nói chung là ngắn 2 dài 1, bác nào muốn nhanh nhiều giá rẻ thì phang anh Tàu, bác nào chiến lược dài hơi, phát triển bền vững thì cứ tư bản mà chiến.

nguoithomay1

Tài xế O-H
Xe tải, đầu kéo Tung của thì giá thành rẻ, vay vốn ngân hàng được nhiều. Xe tư bản thì tốt, an toàn nhưng giá thành cao, khấu hao lâu. Nói chung là ngắn 2 dài 1, bác nào muốn nhanh nhiều giá rẻ thì phang anh Tàu, bác nào chiến lược dài hơi, phát triển bền vững thì cứ tư bản mà chiến.
mình thấy mấy anh xe tàu rất kinh tế mau lại vốn sửa chữa phụ tùng rẻ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Các dòng này tài liệu rất hiếm về nguyên tắc cũng giống như các dòng KIA ,HUYNDAI, ISUZU. VV. Muốn làm được các dòng này phải có kinh nghiệm,sự sáng tạo, chịu khó tìm tòi. Các bệnh của xe thì mỗi dòng đều khác nhau, còn về kinh nghiệm thì tôi cũng chỉ có lời khuyên , nghề dạy nghề tức vừa làm, vừa học, vừa nghiên cứu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên