xe tải thaco ollin 800B điều hòa mát không sâu

balylong
Bình luận: 6Lượt xem: 1,352

balylong

Tài xế O-H
Mọi người cho em hỏi: thaco ollin 800B điều hòa mát không sâu. Đồng hồ đo áp như dưới hình.Là bị gì ạ?

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Ảnh mờ quá... sao bác không nói rõ luôn các thông số về áp suất, tốc độ vòng tua động cơ, nhiệt độ ngoài trời và nhiệt độ cửa gió là bao nhiêu thì mọi người dễ tư vấn... Mà bác đã làm những công việc gì với hệ thống rồi???

balylong

Tài xế O-H
Ảnh mờ quá... sao bác không nói rõ luôn các thông số về áp suất, tốc độ vòng tua động cơ, nhiệt độ ngoài trời và nhiệt độ cửa gió là bao nhiêu thì mọi người dễ tư vấn... Mà bác đã làm những công việc gì với hệ thống rồi???
Ban đầu xe vào nhiệt độ đo được ở cửa gió là 15 độ. Đồng hồ đo áp suất ở bên thấp áp 20,cao áp 150. Em bơm thêm 2 lượng ga. Đồng hồ đo áp suất như trên. Đạp ga lên vòng tua 2000 thì áp bên thấp tụt xuống 10,bên cao áp lên 220. Em đang nghi bị van tiết lưu không biết có đúng không? Nhờ các bác chém hộ em với. Xin cảm ơn

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Áp suất như vậy thì bác xúc rửa giàn nóng +giàn lạnh +thay lọc là được.. Vtl chưa chắc đã hỏng đâu ....chú ý nhé :làm như vậy thì chỉ bổ sung 50mml dầu +nạp ga mới là xong

otophuhung

Tài xế O-H
Không mát thì có 2 nguyên nhân chính:
1.Do cabin quá nóng => Do cách nhiệt cabin kém, lọt gió ngoài vào, tấm chắn nhiệt động cơ dưới sàn cabin quá nhỏ hoặc thiếu...
2. Do dàn lạnh không đủ lạnh có 2 nhóm nguyên nhân:
a. Nguyên nhân bên ngoài dàn lạnh: hộp dàn lạnh hở lọt gió ngoài vào, dàn lạnh tắc nghẽn, dơ, quạt gió yếu..
b. Nguyên nhân bên trong dàn lạnh:
Áp bên thấp: quá cao do lốc hút kém hoặc dư gas, hoặc quá thấp do thiếu gas.
Áp bên cao: quá cao do dư gas hoặc quạt dàn nóng yếu, sai, hỏng, hoặc áp quá thấp do thiếu gas hoặc lốc hỏng không đủ nén.
* Hệ thống hoạt động bình thường khi áp bên cao nằm trong khoảng từ 14-20Kg/cm2. bên thấp từ 2-3.5kg/cm2.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên