Xe Toyota Camry 200bị chết máy khi nóng?

O
Bình luận: 26Lượt xem: 5,090

gatrongvt1

Tài xế O-H
không giựt gì hết .Chết máy đột ngột luôn.Đề + đạp 1 hồi không nổ .Sau đó khoảng 15- 20 phút thì để là nổ lên .

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

bác nói nóng máy là chết máy nhưng trước khi chết máy đồng hồ vòng tua có bị giật giật không ạ. mà chết máy rồi thì khởi động lại có dễ không

Đang chạy thì tắt máy luôn .đợi khoảng 20 phút thì nổ máy được .Lúc đó đề 1 phát là nổ máy.

B

bao45th1

Khách
Anh ơi! Cho em hỏi đồng hồ tablo trên xe còn hoạt động tốt không? Khi xe bị nóng máy nó sẽ báo cho anh biết bị hiện tượng gì? Chẳng hạn đồng hồ nhiệt độ nước báo cao, và đồng hồ áp suất dầu sẽ đỏ lên vì không bơm lên các chỗ bôi trơn như nắp máy,và xy lanh động cơ.
Ý kiến em là như vậy. còn các anh có nhận định gì mới thì cho em xin ý kiến nhá!

nhuminh

Tài xế O-H
tốt nhất là bác đưa vào gara mà kiểm tra vào đó họ cắm máy kiểm tra xem có lỗi hệ thống gì không. còn theo em kinh nghiệm ít ỏi thì em xem kiểm tra cảm biến trục cơ hay cơ cấu cam thông VVT-i . ngày trước em đi cứu hộ cũng gặp 1 em toyota nóng máy là chết em rút cảm biến VVT-i chờ cho nó nguội zùi lại lắp vào chạy ngon....nhưng chỉ được 1 lúc thôi
......

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Camry đời 2000 thì bệnh bơm xăng là vấn đề hay hỏng nhất. Thay bơm lọc là hết ngay đó mà. Các vấn đề khác thì con này rất bền, yên tâm mà thay bơm xăng đi.
Thân

B

bao45th1

Khách
Kính thưa anh chị em diễn đàn oto-hui kính mến! Mình có các đề nghị về tư vấn xin hướng dẫn như sau:
1-Nói cụ thể xe của mình đang sử dụng đời nào hiệu xe gì?
2-Các bệnh về động cơ xảy ra thời gian nào? (những triệu chứng về các cơ cấu hay hệ thống...) phải nói rõ.
3-Bạn đã xử lý hỏng hóc của bạn kết quả ra sao?
Lúc ấy trên diễn đàn mới có thể góp ý và tư vấn cho các bạn được.
Các bạn thử nghĩ khi bạn đi đến bác sĩ khám bệnh, Bác sĩ cũng hỏi rất cặn kẻ.
Cho nên mình đề nghị các bạn muốn tư vấn phải nói cụ thể.
Mong các bạn lưu ý và đừng mắc phải như những lần vừa qua. Chân thành cám ơn các bạn.

buidinhdacht

Tài xế O-H
cái này bác nói chung chung quá, nói thế này thì cứ kiểm tra toàn bộ từ hệ thống nhiên liệu, hệ thống điện, hệ thống làm mát, hệ thống bôi trơn nữa ........

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên