Xe trago 25 tấn đời 2009 động cơ D6CC đang bị chập bảng đồng hồ taplo

H
Bình luận: 8Lượt xem: 2,963

hondacuper

Tài xế O-H
chào các bạn, mình đang làm xe trago 25 tấn đời 2009 động cơ D6CC. đang bị chập bảng đồng hồ taplo, làm kim báo nhiệt kịch kim đã mua mới nhưng chưa lắp, đang báo lỗi vị trí van EGR (U1182) hiện giờ mình đang cần sơ đồ mạch điện cảm biến báo nhiệt độ nứơc làm mat động cơ và mạch điện van tuần hoàn khí xả (EGR), có mạch toàn bộ điện động cơ thì càng tốt. bạn nào có nó mình xin với. xin cảm ơn.[DOUBLEPOST=1422635602,1422553076][/DOUBLEPOST]chưa ai giúp được mình, buồn nhỉ!

baolinh2012

Tài xế O-H
chào các bạn, mình đang làm xe trago 25 tấn đời 2009 động cơ D6CC. đang bị chập bảng đồng hồ taplo, làm kim báo nhiệt kịch kim đã mua mới nhưng chưa lắp, đang báo lỗi vị trí van EGR (U1182) hiện giờ mình đang cần sơ đồ mạch điện cảm biến báo nhiệt độ nứơc làm mat động cơ và mạch điện van tuần hoàn khí xả (EGR), có mạch toàn bộ điện động cơ thì càng tốt. bạn nào có nó mình xin với. xin cảm ơn.[DOUBLEPOST=1422635602,1422553076][/DOUBLEPOST]chưa ai giúp được mình, buồn nhỉ!
cái báo nhiệt độ nước thì mình biết .cụ kiểm tra chân giữa của bót báo có chạm mát không hay chạm vào dây khác không.phải tháo ra khỏi bót cụ nhé .đó là chân báo cho đồng hồ .nó đi thẳng lên đồng hồ mà không qua thiết bị nào cả

hondacuper

Tài xế O-H
cảm ơn hai bác nhé, con máy này xưởng khác làm máy xong mà lại bị chập tap lô không lên, giờ mình cần sơ đồ mạch để xem tại sao bị chập và xem có bị câu kẹo gì không, mò lâu lắm. mình biết là tài liệu con này khó nên cũng chả dám kêu nhiều.

cocacola

Tài xế O-H
Tap lô không ngọ nguậy gì ạ? hay chỉ bị mỗi kim báo nhiệt lên kịch kim thôi ạ. Là em em sẽ bung nó ra và ngắm ngía :p

hondacuper

Tài xế O-H
van eEGR của anh nó làm động cơ yếu đi ạ..hay thế nào
chả hiểu sao nó bị chết 2 cây kim liền[DOUBLEPOST=1432311619,1432311570][/DOUBLEPOST]
Tap lô không ngọ nguậy gì ạ? hay chỉ bị mỗi kim báo nhiệt lên kịch kim thôi ạ. Là em em sẽ bung nó ra và ngắm ngía :p
nó không ngọ nguậy gì cả, tôi bung rồi, nó cháy đen thui, thay luôn rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên