xe Vios máy rung

V
Bình luận: 32Lượt xem: 14,375

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
muốn kiểm tra xem có nâng hay k thì quá đơn giản mà.cá cụ cứ chém bừa vậy.muốn biết nâng hay k thì dút giắc máy nén ra rùi bật ac coi nó có nâng k.neus nâng rúi thi kt blôc nén

truongbg01

Tài xế O-H
muốn kiểm tra xem có nâng hay k thì quá đơn giản mà.cá cụ cứ chém bừa vậy.muốn biết nâng hay k thì dút giắc máy nén ra rùi bật ac coi nó có nâng k.neus nâng rúi thi kt blôc nén
đúng đó nếu hệ thống điều hòa bị tắc hoặc ga bơm quá nhiều cũng gây ra hiện tượng khi bật điều hòa máy bị ì lại không nên được .bác dứt đắc điều hòa ra rùi thử đi

THANH24H

Tài xế O-H
Các bác giúp em với!em gặp con xe Vios đời 2008,xe chạy garanti bình thường nhưng bật điều hoà lên là máy rung(chứng tỏ vòng quay chưa đạt),em kiểm tra thông số bằng G-CAN thì không có lỗi,nhưng phân tích dữ liệu thì thấy vòng quay động cơ thấp ,Gió vào không bình thường,em đã thay cổ ga,thay cảm biến gió nhưng vẫn không được(em khẳng định vẫn thiếu gió),oải quá có thể lỗi hộp điều khiển không các bac tư vấn giúp em!
xe của bác bị ơ chế độ bù ga AC rồi, bác kiểm tra nguồn báo về ECU khi bật AC đi,

quangteo123

Tài xế O-H
Con vios 2009 nhà e cũng đang bị hiện tượng này. Đang ngon lành tự nhiên vòng tua giảm xuống con 500-600rpm khi di chậm và điều hòa lúc bật cũng vậy làm máy rung và ga không đều. Kiểm tra thì hỡi ôi không thấy tín hiệu báo từ ECU với AC. Vậy nguyên nhân có phải là từ đây. E hỏi thêm là khi không tải thì có liên quan gì đến ECU mà làm cho vòng tua giảm. Bình thường thì nó phải từ 800-1000 khi không tải. Còn nguyên nhân nào khác không như bugi, bướm ga...

giacvecad

Tài xế O-H
Ðề: xe Vios máy rung

Các bác ạh,con xe này đã sửa ở gara khác rồi,lái xe nói đã kiểm tra vệ sinh kim phun rồi bác ah,mà em đã kiểm tra thông số kim phun trên G-SCAN thấy không vấn đề gì,còn ISC thì tíc hợp luôn trên cổ ga nên không thể kiểm tra được!vậy bác có cao kiến gì không ngoài cách đổi ECU!
Bác chụp Datalist lên đây để mọi người cùng chém cho nó máu bác!!

Ducbgautohientu

Tài xế O-H

Các bác ạh,con xe này đã sửa ở gara khác rồi,lái xe nói đã kiểm tra vệ sinh kim phun rồi bác ah,mà em đã kiểm tra thông số kim phun trên G-SCAN thấy không vấn đề gì,còn ISC thì tíc hợp luôn trên cổ ga nên không thể kiểm tra được!vậy bác có cao kiến gì không ngoài cách đổi ECU!
isc có thể tháo đc chứ, hay cụ thử kích hoạt van vvt-i xem thế nào.

HOABIEN

Tài xế O-H

Xe 2009 chạy bằng hệ thống chân ga điện tử rồi.hiện tượng bù ga khi bật AC không có theo chủ thớt nói .bác kiểm cha cho em vấn đề này .khi không bật AC thì động cơ có bình thường không.nếu không bình thường việc ddaaauf tiên bác kiểm tra cho em về động cơ.còn nếu chưa bật điều hòa mà máy bình thường ta tính đến việc không lâng ga khi bật AC .bác vào data khi bác bật AC thì có thấy tín hiệu on off không .nhìn vòng tua xe khi bật AC và không bật thì vòng tua có chênh nhau không tăng lên 1 tí hay giảm đi 1 tí .1 tí cũng là tăng .có tín hiệu và có sự bù ga .kiểm tra song vấn đề này rồi anh em bàn luận tiệp .em nghĩ là như vậy .

HOABIEN

Tài xế O-H

Xe 2009 chạy bằng hệ thống chân ga điện tử rồi.hiện tượng bù ga khi bật AC không có theo chủ thớt nói .bác kiểm cha cho em vấn đề này .khi không bật AC thì động cơ có bình thường không.nếu không bình thường việc ddaaauf tiên bác kiểm tra cho em về động cơ.còn nếu chưa bật điều hòa mà máy bình thường ta tính đến việc không lâng ga khi bật AC .bác vào data khi bác bật AC thì có thấy tín hiệu on off không .nhìn vòng tua xe khi bật AC và không bật thì vòng tua có chênh nhau không tăng lên 1 tí hay giảm đi 1 tí .1 tí cũng là tăng .có tín hiệu và có sự bù ga .kiểm tra song vấn đề này rồi anh em bàn luận tiệp .em nghĩ là như vậy .
Vẫn lỗi xe nhé vậy bác. Các gara đều chưa sửa được.
Hộp ecu cũ khi kiểm tra data AC thì off. Thay hộp mới thì on. Vẫn k hết lỗi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên