Xe volkswagen scirocco bỏ máy không rõ nguyên nhân.

nhuminh
Bình luận: 6Lượt xem: 1,759

nhuminh

Tài xế O-H
Em chào các cụ hum nay em gặp 1 em scirocco bỏ máy không rõ nguyên nhân. Em kể ban bệnh cho các bác chém giúp em cái em đang bí quá.
Lúc đầu chủ xe kêu máy rung bọn em tiến hành kiểm tra xe thi xe bị bỏ máy 4..em cũng đã tiến hành xem data từng máy thì đúng là đang bỏ máy 4 thật......em dùng phần mềm VASPC...
sau đó em tiến hành vệ sinh kim phum và và đổi kim đổi bugi các kiểm con đà điều luôn đo hơi luôn mà máy vẫn báo bỏ máy 4......xe này sx 2010 nên chưa bao giờ làm máy nên khả năng nhảy cam là không có..các đường hơi em cũng đã kiểm tra hết zùi xe mới nên không có đường hơi nào bị hỏng đâu...đảm bảo xe các chi tiết còn mới cứng luôn...tại bọn em cũng hay làm xe này..lọc xăng thay zùi...còn mỗi cài đặt lại hộp là em chưa làm thử thôi.
Cụ nào có cao kiến gì không.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Em chào các cụ hum nay em gặp 1 em scirocco bỏ máy không rõ nguyên nhân. Em kể ban bệnh cho các bác chém giúp em cái em đang bí quá.
Lúc đầu chủ xe kêu máy rung bọn em tiến hành kiểm tra xe thi xe bị bỏ máy 4..em cũng đã tiến hành xem data từng máy thì đúng là đang bỏ máy 4 thật......em dùng phần mềm VASPC...
sau đó em tiến hành vệ sinh kim phum và và đổi kim đổi bugi các kiểm con đà điều luôn đo hơi luôn mà máy vẫn báo bỏ máy 4......xe này sx 2010 nên chưa bao giờ làm máy nên khả năng nhảy cam là không có..các đường hơi em cũng đã kiểm tra hết zùi xe mới nên không có đường hơi nào bị hỏng đâu...đảm bảo xe các chi tiết còn mới cứng luôn...tại bọn em cũng hay làm xe này..lọc xăng thay zùi...còn mỗi cài đặt lại hộp là em chưa làm thử thôi.
Cụ nào có cao kiến gì không.
bác đổi tất cả con đà điểu mà nó vẫn bị máy 4 hả bác.
thế em dự là nguồn kim phun hoặc nguồn mobin có vấn đề.

nhuminh

Tài xế O-H
xe đó có lúc nổ rất êm....nguồn lửa nguồn kim ok....các bác yên tâm mạch điện con này em nắm rất rõ.............................em cũng đã từng làm 1 con BMW 325I cũng từng chỉ bỏ 1 máy zùi....cũng làm các kiểu con đà điểu cuối cùng là em phải đặt lại CAM quýt nó mới ok được....NHƯNG con này máy mới quá nên em không dám chắc là sai cam đâu....tại hơi nó rất khỏe 11 cân.......kiểu này chắc phải đánh qua hãng mất.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
em biết ở chỗ bác nhiều cao nhân rôi.
bơm cao áp có ok không bác. thông số như thế nào bác.
bác xem datlit bỏ hẳn máy 4 hay là chỉ chập chờn thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên