xe wave 100 nên đi bugi nào

K
Bình luận: 3Lượt xem: 7,651

khoainuong

Tài xế O-H
xe e là wave 100, rs đời đầu các bác ạ, xe đi lâu rùi cũng chưa thay bugi, sắp tới e tính thay con bugi mới tốt tốt tí, nên mún hỏi các bác là nên thay loại nào, tại giờ thấy quảng cáo có mấy loại platium, rùi iridium nghe hoành tráng quá mà khong biết thực hư ra sao
có bác nào đã từng sử dụng thì cho e í kiến nhé, nhân tiên cho e hỏi giá cả lun ạ ;)

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
tuổi thọ cao hơn độ, đánh lửa mạnh hơn, do đó giảm đi 1 ít nhiên liệu khi hoạt động, nhưng khó cảm nhận về độ tốn xăng lắm, trừ trường hợp bác hay đi đường dài rồi so sánh với bugi cũ thôi, chỉnh xăng cho đúng chuẩn nữa, giá Iridium NGK rẻ hơn DENSO 1 tí, denso giá khoảng 180k, dưới 200k thôi, ra Trung Nghĩa ngoài Tân Thành đó, ra hỏi giá, chổ đó bán ít nói thách hơn mấy chổ kia, nhưng nhớ trả giá là dc rồi

ot2

Tài xế O-H
còn xe ot2 lâu lâu mới đi xa 1 lần, nếu mua bugi mới gắn vô thì nên mua c6 hay c7 đây các bác, ngk nhé

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
còn xe ot2 lâu lâu mới đi xa 1 lần, nếu mua bugi mới gắn vô thì nên mua c6 hay c7 đây các bác, ngk nhé

nếu vậy thì bác đi c6 là ok rồi, vì bugi zin theo xe có c5 thui mà, dòng rs đời sau thì hên xui có chiếc zin xài c5 chiếc xài c6, c7 chạy trong tp ga nhỏ lửa yếu gắn vô không ổn định đi mệt lắm, nếu xài nó đi đường trường thì khoẻ hơn, nhưng xài c6 là ngon rồi vừa đường tp vừa đi xa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên