Xe wave alpha kêu lọc cọc khi có tải

Thucdream
Bình luận: 5Lượt xem: 2,779

Thucdream

Tài xế O-H
Em đang gặp con alpha đời 2012 tình trạng bệnh em nó như sau.
Xe nổ bình thường. Rất ngọt ngào. Kéo ga to cũng không sao. Nhưng khi vào số 1234 có tải là kêu lọc cọc. Em đã kiểm tra nhông xích. Bi nhông. Bi bánh. Mọi thứ đều bình thường. Nghe tiếng kêu phát ra trong máy. Và em đoán nó phát ra từ bộ côn. Vì khi có tải nó mới kêu. Tiếng lọc cọc rất đều. Khi đã có tải. Em cam đoan không phải kêu nhông xích hay bi nhông bi bánh hoặc khóa xích. Có cụ nào đã gặp trường hợp này xin chia sẻ. Xin cảm ơn nhiều ạ!

Hoavietcao

Tài xế O-H
Em đang gặp con alpha đời 2012 tình trạng bệnh em nó như sau.
Xe nổ bình thường. Rất ngọt ngào. Kéo ga to cũng không sao. Nhưng khi vào số 1234 có tải là kêu lọc cọc. Em đã kiểm tra nhông xích. Bi nhông. Bi bánh. Mọi thứ đều bình thường. Nghe tiếng kêu phát ra trong máy. Và em đoán nó phát ra từ bộ côn. Vì khi có tải nó mới kêu. Tiếng lọc cọc rất đều. Khi đã có tải. Em cam đoan không phải kêu nhông xích hay bi nhông bi bánh hoặc khóa xích. Có cụ nào đã gặp trường hợp này xin chia sẻ. Xin cảm ơn nhiều ạ!
Nếu đúng như bạn tả thì là kêu côn văng rồi. Bạn thay 3 búa văng và giảm chấn( giảm giật )côn là ok

theanh_79

Tài xế O-H
Tháo bát côn sau ra,cầm lay vặn xem có dơ nhiều ko. Nếu có tán lại cao su giảm giật,có thể thì thay luôn nhông hú thì sẽ khắc phục được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên