xe wave bị kẹt khi để số dắt lùi

S
Bình luận: 48Lượt xem: 5,495

tham3412

Tài xế O-H
Tháo bỏ luôn cần khởi đông bác à, thời nay mấy ai khơi đông băng chân nữa. nếu bất khả kháng thì đẩy nó vẫn nổ mà :)

tranbinhlien

Tài xế O-H
Xe Hon da còn số không lùi được chỉ đạp cần khởi động là lại lùi được. đây là 1 căn bệnh nan y của dòng xe Hon Da mà theo em biết đến nay vẫn chưa có thuốc chữa!
chuẩn ko cân chỉnh
[MERGETIME="1434824533"][/MERGETIME]
Thế thì em mới nói là bệnh nan y chưa có thuốc chữa mà bác, nhưng mình đã biết thế rồi cũng phải sống chung với nó thôi bác ạ.
có 1 cách vưt bánh răng khởi động đi dung đề thi đc kaka
[MERGETIME="1434824544"][/MERGETIME]
Thế thì em mới nói là bệnh nan y chưa có thuốc chữa mà bác, nhưng mình đã biết thế rồi cũng phải sống chung với nó thôi bác ạ.
[MERGETIME="1434824550"][/MERGETIME]

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Cháu có ngu ý thế này các bác xem sao!
- Bình thường các bánh răng số quay chơn trên trục còn các bánh răng có then sẽ cố định trên trục ,khi đạp cần khởi động bánh răng cần khởi ngậm vào bánh răng số có then làm côn sau ,côn trước quay ,nhờ có bi một chiều ở côn trước lên trục cơ và piston sẽ đi chuyển . Hết hành trình đạp khởi động lò so cần khởi động sẽ đưa cần khởi động lên:)
- Khi các bác vào số có thể là 1234 thì các bánh răng số nào đó cả quay trơn và then hoa sẽ ngậm vào nhau .tại thời điểm này tự nhiên các bác lùi một cái nếu bi một chiều trên côn trước bị lực tác động đột ngột nếu nó ngậm nhẹ nhàng thì vẫn có thể lùi lại được còn nếu nó ngậm chặt lại thì sẽ bị không lùi được . các bác đạp khởi động cái bi một chiều lại thoát ra khỏi cái ngậm kẹt đó ạ !
Đó là ngu kiến của cháu xin các bác cứ chém ạ!:D:D:D

Xe dap teen

Tranhoaison

Tài xế O-H
Theo các cụ nếu bây giờ mình bảo khách là khi nào bị dá cho cần khởi động một phát là được ...với việc bổ một con may sáng kính koong ra để làm thì khách chọn cách nào
Honda có cả trăm kĩ sư ...họ thiết kế ra xe ...và xe mới ở xưởng về thi thoảng đã bị ...vạy thì mình không nên chỉnh sửa gì cả ,,,để nguyên cho nó zin
Với lại em cá với các bác là những con bị như vậy là do thói quen của người sử dụng ,,,:
Thứ nhất là không bao giờ khởi động bằng cần đạp
Thứ 2 là đề khi đang còn số nên xe mới bị như vậy

Tranhoaison

Tài xế O-H
:) Cháu có ngu ý thế này các bác xem sao!
- Bình thường các bánh răng số quay chơn trên trục còn các bánh răng có then sẽ cố định trên trục ,khi đạp cần khởi động bánh răng cần khởi ngậm vào bánh răng số có then làm côn sau ,côn trước quay ,nhờ có bi một chiều ở côn trước lên trục cơ và piston sẽ đi chuyển . Hết hành trình đạp khởi động lò so cần khởi động sẽ đưa cần khởi động lên:)
- Khi các bác vào số có thể là 1234 thì các bánh răng số nào đó cả quay trơn và then hoa sẽ ngậm vào nhau .tại thời điểm này tự nhiên các bác lùi một cái nếu bi một chiều trên côn trước bị lực tác động đột ngột nếu nó ngậm nhẹ nhàng thì vẫn có thể lùi lại được còn nếu nó ngậm chặt lại thì sẽ bị không lùi được . các bác đạp khởi động cái bi một chiều lại thoát ra khỏi cái ngậm kẹt đó ạ !
Đó là ngu kiến của cháu xin các bác cứ chém ạ!:D:D:D

Xe dap teen
Thì đúng là như thế còn gì bác ...Nhưng anh em mình đang cần tìm cách khắc phục

cuncontiti

Tài xế O-H
Thì cháu đã nói cách khắc phuc ở đây là khuyến cáo khách hàng thường xuyên đạp cần khởi động là hết !

Xe dap teen
[MERGETIME="1434951089"][/MERGETIME]
Lam vậy ko hết đau bác ak. Hôm trước có bác thay cả bộ bi một chiều mà ko het bệnh mà

Dạ đúng ạ bác có thay cụm bi một chiều cũng không hết ạ ! chỉ cần khởi động thường xuyên thui ạ! :)

HUI10256711

Tài xế O-H
Mình cũng đôi khi bị trường hợp dắt lùi khi không nổ máy và không thể lùi được nhưng rất hiếm khi bị, và thường mình xử lý là về số N rồi dắt rồi khởi động lại. Nhưng không phải chỉ xe Honda đâu mọi người, trước bạn mình đi xe Sirus cũng từng bị dắt ngược thì bị dính số khi không nổ máy. Nhưng hiếm khi xảy ra nên cũng không cần phải xử lý gì.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Nếu khách cứ bắt bác làm thì bác cứ làm thui lắp xong bác yêu cầu họ mỗi ngày đạp khởi động một lần đảm bảo không bao giờ bị nữa ạ !

:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên