Xe wave RSX 110 FI bị hụt ga

quangtvbg87
Bình luận: 42Lượt xem: 27,515

4wheelspin

Tài xế O-H
Có thể do dầu nhớt đã bẩn hoặc bạn thay phải dầu đểu mà thị trường đang có nhiều nhé gây bó máy, mòn xéc măng, thay thử dầu mới xem sao

nguyentrongha

Tài xế O-H
hiện tượng hụt ga ở xe phun xăng điện tử gồm các nguyên nhân thường xuyên gặp do các bộ phận sau
1. lọc gió bị bẩn
2. bu gi bị bẩn do chạy lâu ngày nguội than bám vào đầu bu gi
3. xupap hút và xả bị đội cò
4. kim phun xăng bị tắc nghẽn

duonganh11101

Tài xế O-H
Cụ ko phải thợ xe nên hơi khó tư vấn.anh em chỉ có thể nói các khả năng xảy ra thôi chứ khó mà nói chính xác vì bệnh này ở dòng xe này chưa trải nghiệm qua.xe này theo mình nên kiểm tra 2cảm biến TP và EOT

TrinhGiaNguyen

Tài xế O-H
Nếu cụ miêu tả là chính xác thì khả năng vấn đề nằm ở cảm biến TP.CỤ nên kiểm tra TP trước nếu ok thì cụ thử cài đặt lại cảm biến TP nhé.Nếu cụ không phải là thợ xe thì cũng hơi khó khăn đây

Thánh này phán chuẩn đấy. Cho cả lũ MAP, TP IAT đi tắm đi.Thế là khỏi bệnh.
OK BCS

TrinhGiaNguyen

Tài xế O-H
Bác có thể giải thích đó là những cảm biến gì và chức năng của nó không ạ? Em không phải thợ nên không biết.
Khó quá nhỉ
Nhg kg sao, khó quá thì kéo ga lên tí là ok.
Nôm na là như này.
Thánh kg nên biết nó là cái gì, quá đau đầu luôn. Thánh chỉ cần hiểu rằng thông tin 3 con này đưa về ecm quyết định phần lớn về lượng nhiên liệu cần phun và thời điểm phun vào supap hút. Nếu nhận định có sai ae chém nhẹ thôi nhé.
TP cảm biến vị trí bướm ga
IAT cb nhiệt độ khí nạp
MAP cb áp xuất khí nạp

trexanh135

Tài xế O-H
bác xem có bị chết cảm biến oxi không
em cũng đang nghĩ như bác vì thấy chủ xe bảo ăn xăng kinh khủng, mà ăn xăng thì con DJ oxy tụt gắc đứt dây là khả năng cao vì x này mới khó mà bị bẩn cảm biến oxy, vệ sinh xong thì bạn cài đặt lại cảm biến tay ga kèm theo thiết láp lại giá trị ban đầu cho ECM. cách làm bạn kham khảo trên google

nhatlinhmotor

Tài xế O-H
Xe của em mới đi được hơn 2000km nhưng gần đây có hiện tượng hut ga. Mỗi lần dừng đèn đỏ xong ga lên là bị giật như kiểu hết xăng vậy, ga đến mức độ nào đó thì nó lại rồ lên. Em đã mang ra quán nhưng người ta thay buri rồi vệ sinh lọc gió vẫn không được. Mong các bác giúp!
Xe e loại này ạ:
mình cũng đăng bị 1 em chưa sử lý được

nhatlinhmotor

Tài xế O-H
em cũng đang nghĩ như bác vì thấy chủ xe bảo ăn xăng kinh khủng, mà ăn xăng thì con DJ oxy tụt gắc đứt dây là khả năng cao vì x này mới khó mà bị bẩn cảm biến oxy, vệ sinh xong thì bạn cài đặt lại cảm biến tay ga kèm theo thiết láp lại giá trị ban đầu cho ECM. cách làm bạn kham khảo trên google
thử rồi bạn ơi nhưng chưa được ji

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên