xe zace khó nổ cần tư vấn

trantoi1102
Bình luận: 18Lượt xem: 4,561

thinhpto

Tài xế O-H
cụ đưa ít thông tin quá, sao mà e tư vấn dk, đời bao nhiêu, cụ đã kiểm tra những gì. theo e thì cụ đo xem áp xăng lúc nổ có đạt không, và khi tắt thì có bị tụt áp không, nếu ok thì cụ kiểm tra phần điện cho e, đặc biệt mấy giắc mát từ hộp vào động cơ. dòng toyota thì lành bệnh thôi cụ à, chúc cụ sớm khỏi bệnh

luckyboy270993

Tài xế O-H
nói chung thì khi động cơ lạnh đều làm cho động cơ khó khởi động ,bugi phát ra tia lữa yếu, bugi bẫn , buồng đốt chữa nhiều muôi than....cụ nên kiểm tra lại đi ạ

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Cụ phải gợi ý cho anh em ít chứ hỏi thế khó quá không biết nên trả lời từ đâu. hay em gửi cho cụ 1001 nguyên nhân khó nổ nhé rồi cụ tìm hehehe. nói chung nguyên nhân khó nổi của em này thì chủ yếu xăng và lửa thôi cụ ạ, ngoài ra cụ xem phần cơ khí thế nào nhé

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
dao này gần vào xuân nên nhiều xe có hiện tượng là khó nổ
.theo các bác ở trên nói rất đúng,khó nổ rất nhiều nguyên nhân
..cụ kiểm tra lại hệ thống đánh lửa.
..áp suất buồn đốt
.. xăng v.v.v....
.. kiểm tra luôn nhớt máy luôn nha bác ,chúc bác thành công.....

Hiep.Non.btre

Tài xế O-H
nge hỏi thế biết cụ không phải là dân trong ngề rồi lấy đồ ngề đâu mà đo aap1 suất này nọ, chú ktra lửa trc đi, bu gi, dây phin, chụp bugi xem có bị rách ko, neu ok het roi tinh tip

luyen_hybrid

Tài xế O-H
khó nổ có cả đống nguyên nhân xăng-lửa-áp xuất buồng đốt các cụ cũng đã chém hết rồi,lưu ý với cụ chủ thớt là thằng " mít tơ zace" này dùng delco, cụ xoay delco cho đánh lửa xớm hơn 1 chút xem nhé,cụ để muộn cũng gây khó nổ đó.

VIU

Tài xế O-H
Cái này coi áp xăng và cảm biến nước nha bác!
Chủ thớt làm cùng xưởng với em mới tham gia 4r nên còn bỡ ngỡ các cụ thông cảm. Đúng như cụ "Mdalat" nó Em này bị lỏng mối nối dây đến cảm biến nước bệnh hết sức đơn giản mà đã làm cho bọn em thay: bugi, xúc bép, thay dây cao áp, đặt lại lửa.....nhưng em ấy vẫn khó nổ phát đầu tiên khi để qua đêm nhưng khi đã nổ đc rồi thì đề phát ăn ngay từ hôm hàn lại giắc cảm biến nước thì sáng ra nổ ngon lành rồi. Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên