Xin cả nhà trợ giúp: Động cơ Toyota xe trung quốc nhãn hiệu FAW

hocnghe
Bình luận: 28Lượt xem: 2,902

hocnghe

Tài xế O-H
Động cơ toyota xe trung quốc nhãn hiệu FAW động cơ thấy ghi 5A+ biển số hà nội.
xe chạy bình thường bắt đầu có hiện tượng khởi động kéo dài sau đó thì khởi động mãi không nổ.
đã kiểm tra nguồn ra kim phun nguồn ra bobin đủ, đèn check có.
mất tín hiệu xăng, lửa hệ thống dây ok.
kết nối động cơ toyota không được teachtream cũng không được.
Kính mong các bác trợ giúp. có bác nào có tài liệu về động cơ này cho em xin em ngâm cứu.

HÔP ECU

HOANTCNA

Tài xế O-H
CÁI NÀY CHẮC LÀ X431 VÀO ĐƯỢC MÀ BÁC ,BÁC THỬ XEM Dã để dể loại trừ chứ hiện tượng như vậy do nhiêu vấn đề lắm bác ah

hocnghe

Tài xế O-H
Mất xung mở kim phun xăng và cao áp bugi. trên bobin có 3 dây 1 là +12vol 1 dây là -12vol dây còn lại là dây đầu kia của cuôn sơ cấp cao áp nối về hộp để onoff tạo xung cho bobin.
xung cam vên hộp ok xung ne về hộp ok khả năng nhiều là hộp
có bác nào có sơ đồ em này giúp với để loại trừ hẳn các nguyên nhân ngoài hộp ecu
:cp:cp:cp:cp:cp:cp:cp:cp

lehuyvu79

Tài xế O-H
Con này cụ kiểm tra nguồn cấp cho hộp ECU đầy đủ thì theo dự đoán của cụ hoàn toàn chính xác ,vì trường hợp này mất tín hiệu cả xăng và lửa,nếu mất một trong hai tín trên thì cụ còn loại bỏ ECU ,mà đây là cả 2 đều bị thì cụ cứ chém mạnh tay cho em nó,con này chết IC hộp cụ ah, ECU tàu rất khó khắc phục ,cụ mở hộp ra sẽ thấy mùi khét ,cụ thay mới thôi chúc cụ thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
anh Phương gặp củ khoai rồi.em nom hộp này giống hộp của em 7 tạ trung quốc ấy nhỉ.chỗ em cũng có 1 xe 4 chỗ trung quốc hay vào sửa,đồ đạc của nó lấy của mỗi dòng xe sang 1 tí. anh tháo thử cảm biến cơ,cam xem cả răng tạo xung của nó nữa xem sao,và cả hộp nữa.em tìm thử tài liệu mà không có anh ah

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
mình cũng làm mấy con faw rồi .nó cũng không nổ được. mình cũng tim một con tương tự đang ngon lành.minh cũng đã thử rồi. những nguyên nhân nó không nổ được mình nêu cho bác xem xét nhé;
1-nó có 2 cảm biến cam 1 ở trên bơm,2nos ở tren bánh đà (rút con tren bơm không ảnh hương chi cả, còn rút con trên bánh đà thì không khởi đọng được)
2-chập nguồn kim cũng không khỏi động được
3-ở trong ecu có 2 con transitor mở nguồn chung cho 4 kim(bật khóa là trans mở luôn)
4 mất nguồn chính cho ecu
p/s nếu rút các cảm biến như nhiệt độ nước,áp suất dầu đông cơ ,khíc nạp...vẫn nổ bình thường nhưng chỉ yếu đi thôi
chúc thành công

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
bác đã tìm được ra bệnh chưa . con này em dự là ở immobilizer . em đã làm con này rồi .Khi cám chìa khóa vào chờ cho đèn đỏ imo tắt hản mơí nổ được máy ( hỏng con ăng ten ở vành chìa khóa )

toyota corola

Tài xế O-H
Dù xe faw hay gì cho đi nữa thì nó đều có những nguyen tắc chung. Mình sửa đều dựa trên nó heets. Theo tôi bạn lên kiểm tra lại tín hiệu Ne xem sao. con này cũng có khả năng giống của TOYOTA mất đánh lửa thì ko phun thôi. Hộp tôi nghĩ khs cháy lắm. Có thể CB NE bẩn nó cũng thế mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên