Xin các cụ tư vấn vấn đề quan trọng...

mr.tung.oto
Bình luận: 2Lượt xem: 685

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Kính các cụ tình hình là cơ quan em mới mua một em camry 94 về tất cả như ý muốn nhưng mỗi có 1 cái là xe em nó vẫn là đánh lửa có bộ chia điện. em mua về tháo hết hệ thống ra để làm mô hình hệ thông điện trên ô tô ,toàn bộ hệ thống điện trên ô tô luôn nhưng muốn nâng cấp em nó lên đánh lửa trực tiếp.
em muốn các cụ tư vấn giúp em nếu chế như vậy thì phải làm nhữn gì và thay cái gì ạ?
theo kinh nghiệm của em thì phải thay hộp + 4 em IC đánh lửa + cảm biến trục cơ + trục cam ( vình hình như với hệ thống bộ chia điện thì 2 cảm biến này tích hợp luôn trong bộ chia điện )
và những đồ phải thay thế các cụ biết mua ở đâu ngon bổ rẻ không chỉ luôn giúp em với ạ! càng rẻ mà dùng được càng tốt ạ!

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tình hình làm phức tạp lắm cụ ah, chế biến lại nhiều, Qua Cambodia mua về là rẻ nhất,kêu họ vận chuyển qua biên giới rồi giao tiền

mrnvminh

Tài xế O-H
Cụ muốn chế có đánh lửa trực tiếp thì ok cụ mua ngay một
* ECU củ
* 1 cặp BÔ BIN đôi
* 1 con CẢM BIẾN TRỤC CƠ
* 1 MÔ TƠ
* 1 BÁNH RĂNG
* KHÓA ĐIỆN,AC QUY, DÂY ĐIỆN, và một số thiết bị phụ khác
mà nhớ là cụ mua ECU BÔ BIN CẢM BIẾN là một loại cho một đời xe nào đó mà tốt nhất cụ mua của TOYOTA
mà cho em hỏi cụ ơ đâu nếu ở NGHỆ AN em chỉ chổ cho cụ mua ok luôn cả bộ khoảng 5 triệu cụ cần sơ đồ đấu thì báo lại em cho cụ luôn. xong việc cụ cho em bủa trà đá là ok=d>

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên