Xin chỉ giáo PC200-5: mất điều khiển ga trong cabin

congphong86
Bình luận: 37Lượt xem: 4,082

hocnghe

Tài xế O-H
Lỗi gì đâu mà Bác phải xin có phản biện thì mới phát triển được bác nhỉ :lx:lx:lx, tự nói tự nghe chán chết. khi nào bác qua long biên vào em chơi kính bác ly cà phê
To @ hocnghe:

Câu trên của mình chỉ là nhận định về pan máy theo suy nghĩ của mình thôi. Mình chân tình, không có ý coi thường người khác đâu.

Nếu bạn đã gặp một trường hợp như vậy thì mình cũng biết thêm 1 kinh nghiệm. Thực tế đôi khi cũng có những cái pan khó giải thích được.

Mình xin lỗi bạn.

Thân ái.

Diabay

Tài xế O-H
To @ hocnghe:

Mình thuộc dạng "- tài tận" rồi. 62 rồi, cũng đã nghỉ việc 2 năm. Bây giờ thỉnh thoảng mới đi làm thôi.

Nay lên đây, thấy trang này rất hay, gặp gỡ anh em đồng nghiệp, giao lưu thấy vui quá.

Cái "máu nghề nghiệp" đôi khi lại bốc lên. :10: :D

Anh em mình trước lạ - sau quen. Nhất định mình sẽ có dịp sang thăm bạn.

Cảm ơn bạn.

Thân ái.

Lý thị Miên

Máy công trình OH
To @ hocnghe:

Mình thuộc dạng "- tài tận" rồi. 62 rồi, cũng đã nghỉ việc 2 năm. Bây giờ thỉnh thoảng mới đi làm thôi.

Nay lên đây, thấy trang này rất hay, gặp gỡ anh em đồng nghiệp, giao lưu thấy vui quá.

Cái "máu nghề nghiệp" đôi khi lại bốc lên. :10: :D

Anh em mình trước lạ - sau quen. Nhất định mình sẽ có dịp sang thăm bạn.

Cảm ơn bạn.

Thân ái.

Bác 62 à ? Nhâm dần hẩy, đồng niên với tui rồi. Bọn miềng chừ CŨ rồi nhỉ :)) chủ yếu tào lao cho vui thôi . Mong có dịp gặp bác.

Diabay

Tài xế O-H
Bác 62 à ? Nhâm dần hẩy, đồng niên với tui rồi. Bọn miềng chừ CŨ rồi nhỉ :)) chủ yếu tào lao cho vui thôi . Mong có dịp gặp bác.

Hi.... Hi..... Kính chào bác. Tui Nhâm Dần đây (1950).

Rất vui vì có bác trên này. Đọc nhiều bài của bác tui cảm thấy bác còn "Sung" lém. :D

Tuy nhiều tuổi rồi, nhưng "cái máu nghề nghiệp" vẫn cứ còn đam mê cùng anh em bác nhỉ.*

Thân.

thaoha

Moderator

:77::77::77: chà chà toàn cao nhân đắc đạo. thuất ẩn thuất hiện 1 bên là cụ bà miễn thị ly và 1 bên là cụ ông đĩa.( đĩa &ly )mong 2 cao nhân đắc đạo chỉ giáo nhiều cho các hậu bối đc học hỏi kinh nghiệm xương máu mà 2 cụ đã từng kinh qua.để cho các hậu bối rút khinh nghiệm nâng cao tay nghề,hạn chế tốt nhất về vấn đề sai sót

Lý thị Miên

Máy công trình OH
:77::77::77: chà chà toàn cao nhân đắc đạo. thuất ẩn thuất hiện 1 bên là cụ bà miễn thị ly và 1 bên là cụ ông đĩa.( đĩa &ly )mong 2 cao nhân đắc đạo chỉ giáo nhiều cho các hậu bối đc học hỏi kinh nghiệm xương máu mà 2 cụ đã từng kinh qua.để cho các hậu bối rút khinh nghiệm nâng cao tay nghề,hạn chế tốt nhất về vấn đề sai sót

Ấy chết ! Cụ nói thế tổn thọ mất ! Cánh già bọn tớ lên đây chủ yếu tào lao để khuấy động phong trào cho vui thôi chớ nghỉ hưu rồi cũng buồn liu hiu, có gì bất đạo anh em chỉ cười trừ thôi nhé, còn phải theo bái các cậu dài dài, cánh tớ chỉ thuộc tầng lớp lão nông tá điền nửa vụ thôi ,cũ quá rồi. XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO NHIỀU Ợ !

(Mà lão đanh đá vừa vừa thôi ! :)):)))

Diabay

Tài xế O-H

Anh em gặp nhau trên này vui thiệt.

Như bác Lý thị Miên nói đúng đấy, anh em mình già rồi, tham gia góp vui và học thêm thôi.

Tuổi già - Tài tận.
Tuổi trẻ - Tài cao.

Hai tuổi cùng kết hợp, cùng đoàn kết giao lưu trao đổi nghề nghiệp, cùng góp sức xây dựng diễn đàn này, thì chắc chắn là tất cả chúng ta đều vui.

Xin chúc sức khỏe và thành công đến với các bạn.

Thân ái.

demag115

Tài xế O-H
'' tuổi cao trí càng cao'' các bác thợ già mà vẫn tham gia phong trào nhiệt tình với thế hệ đi sau thật là đáng quý .chúc các bac luôn luôn mạnh khỏe để tham gia cổ vũ ,đóng góp ý kiến xây dựng cộng đồng xemaycongtrinh VIỆT NAM ngày càng phát triển lớn mạnh,tụi em còn trẻ nhìn lên các bác mà thấy yêu nghề hơn,cảm ơn các bác:8:

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Cha chả!!!!

Cụ ông và cụ bà vào chốn này "giao hợp", à nhầm!!! các cụ vào đây để giao lưu với nhau.

Mừng lắm thay!!!!!
Trước đây có cụ Phạm Vỵ là già nhất, nay có thêm cụ Diabay tuổi tác cũng xêm xêm làm bạn rồi.
Cụ bà họ Lý tuổi này cũng ngang ngửa với cụ Lacháu, mà 2 cụ lại có sự tương đồng trong cách hành văn nữa nhá.

Qua những bài viết tôi thấy cụ ông và cụ bà vẫn còn máu lắm, con cháu lại được nhờ vả đây.

Xin cám ơn sự nhiệt tình của các cụ.

thaoha

Moderator
Ấy chết ! Cụ nói thế tổn thọ mất ! Cánh già bọn tớ lên đây chủ yếu tào lao để khuấy động phong trào cho vui thôi chớ nghỉ hưu rồi cũng buồn liu hiu, có gì bất đạo anh em chỉ cười trừ thôi nhé, còn phải theo bái các cậu dài dài, cánh tớ chỉ thuộc tầng lớp lão nông tá điền nửa vụ thôi ,cũ quá rồi. XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO NHIỀU Ợ !

(Mà lão đanh đá vừa vừa thôi ! :)):)))

xin lỗi cụ bà họ lý tính nhà cháu thích là phát luôn.chứ nhà cháu ko có ý chi mô

các cụ ngày xưa có nói thế này ạ
khôn đâu đến trẻ
khỏe đâu đến già
và thế này nữa ạ
gừng càng già càng cay
nên mong 2 cụ cố gắng bớt chút thời gian .cho hậu bối đc học hỏi trau dồi về nghề nghiệp và đạo đức làm nghề ạ
xin đa tạ

Lý thị Miên

Máy công trình OH

THK CỤ NHÉ ! :D

Cha chả!!!!

Mừng lắm thay!!!!!

Qua những bài viết tôi thấy các cụ ông và các cụ bà vẫn còn máu lắm,

nhất là cụ BÓI tôi đây!
(Tiểu Đồng thêm tý cho nó máu !) :)):)):))

Xin cám ơn sự nhiệt tình !

Cụ cầm chày cầm chịch thì anh chị em bọn tôi kéo BỂN qua đây hết cùng cụ rồi mừ !!:)):)):))

xin lỗi cụ bà họ lý tính nhà cháu thích là phát luôn.chứ nhà cháu ko có ý chi mô

các cụ ngày xưa có nói thế này ạ
khôn đâu đến trẻ
khỏe đâu đến già
và thế này nữa ạ
gừng càng già càng cay
nên mong 2 cụ cố gắng bớt chút thời gian .cho hậu bối đc học hỏi trau dồi về nghề nghiệp và đạo đức làm nghề ạ
xin đa tạ

ĐA TẠ CỤ 6 Ạ !
Kính cụ lại nhà !

Nhiều khi bệnh nhân đau bụng nhưng bác sỹ lại cứ chữa tim. Ga không lên hết chưa hẳn là bị ở núm ga, hộp đen hay mô tơ ga.
Phương pháp loại trừ:Nhấc cần ga, điều khiển bơm cao áp bằng tay. Máy làm việc bình thường OK -> Kiểm tra phần điện. Not OK -> Kiểm tra phần động cơ hoặc phần thủy lực.
- Phần điện:
+ Hỏng biến trở ở núm xoay.
+ Hỏng biến trở dưới mô tơ ga.
+ Hỏng hộp đen....
- Phần động cơ: Động cơ không đủ công suất để tải do các nguyên nhân:
+ Tắc lọc nhiên liệu.
+ Tắc lọc đường vào bơm tay.
+ Van dầu hồi hở.
+ Điều tốc bơm cao áp có vấn đề.
+ Vít hãm khống chế hành trình thước răng bị lỏng.
+ Vít khống chế trục ga mức ga max bị lỏng.
+ Bơm thấp áp hỏng.
+ Tắc lọc khí, hỏng turbo
+....
- Phần thuỷ lực: Bơm thủy lực ghì tải, luôn gây quá tải cho động cơ:
+ Lọt áp bơm, van...
+ Gối chao mòn.
+ Bộ điều tiết chỉnh không đúng
...

Phải dùng mắt để nhìn màu khói động cơ, dùng tai để nghe tiếng bơm thuỷ lực để bắt bệnh thì mới sửa được bạn ạ!

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Nhiều khi bệnh nhân đau bụng nhưng bác sỹ lại cứ chữa tim. Ga không lên hết chưa hẳn là bị ở núm ga, hộp đen hay mô tơ ga.
Phương pháp loại trừ:Nhấc cần ga, điều khiển bơm cao áp bằng tay. Máy làm việc bình thường OK -> Kiểm tra phần điện. Not OK -> Kiểm tra phần động cơ hoặc phần thủy lực.
- Phần điện:
+ Hỏng biến trở ở núm xoay.
+ Hỏng biến trở dưới mô tơ ga.
+ Hỏng hộp đen....
- Phần động cơ: Động cơ không đủ công suất để tải do các nguyên nhân:
+ Tắc lọc nhiên liệu.
+ Tắc lọc đường vào bơm tay.
+ Van dầu hồi hở.
+ Điều tốc bơm cao áp có vấn đề.
+ Vít hãm khống chế hành trình thước răng bị lỏng.
+ Vít khống chế trục ga mức ga max bị lỏng.
+ Bơm thấp áp hỏng.
+ Tắc lọc khí, hỏng turbo
+....
- Phần thuỷ lực: Bơm thủy lực ghì tải, luôn gây quá tải cho động cơ:
+ Lọt áp bơm, van...
+ Gối chao mòn.
+ Bộ điều tiết chỉnh không đúng
...

Phải dùng mắt để nhìn màu khói động cơ, dùng tai để nghe tiếng bơm thuỷ lực để bắt bệnh thì mới sửa được bạn ạ!
Á..à... cái MỤ này sang đây lúc nào thế nhỉ????? xin chào đón MỤ nha.

nhờ cụ mót lập cho cái topic tâm sự nghề nghiệp và đưa giùm mục này vào đó có đc ko ạ
Cái này không cần thiết đâu lão khỉ vàng ạ, chúng ta là dân công trình nay đây mai đó, thế thì chúng ta cứ "bạ đâu chiến đó" để giải tỏa tâm sinh lý đi nhá.

Kính Cụ! Tưởng cụ mắt kém nên em cứ lẳng lặng vào mà chưa chào hỏi. Vả lại, Cụ làm quan nhớn, em đâu thấy người sang bắt quàng làm họ được. Ai dè mắt kém nhưng mũi, tai còn thính, tay còn rờ chuẩn lắm. Đại xá, đại xá!!!
Em chân ướt chân ráo sang đây, đường lối đi lại còn chưa thuộc, có gì Cụ chỉ giùm em nghe!

Hoan nghênh LÃO BÀ BÀ !:)):)):)) Mụ cũng DỌN qua đây à !:lx
Vâng! Cảm ơn Cụ bà. Mụ cũng vừa sang đây với các Cụ cho nó vui. Ở kia buồn nhiều lúc chẳng muốn xem, nói gì là viết.
Nay con em sắp lấy vợ rồi nên bà con người ta hay gọi em bằng tên con giai, chẳng gọi bằng tên cúng cơm của em nữa nên sang đây em cũng đổi tên luôn. Các Cụ đừng hiểu nhầm em nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên