Xin chia sẻ kinh nghiệm sử dụng máy chẩn đoán KTS 540 của Bosch

thaodinh_amc
Bình luận: 1Lượt xem: 1,223

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Chào các cụ
Số là em vừa được công ty cho đi học 1 khóa về phần mềm ESI Tronic 2.0 của Bosch. Tuy nhiên sau 2 ngày học về lý thuyết (Cài đặt, sử dụng ESI Tronic.., và thực hành chẩn đoán trên xe) em thấy mình đã ngu lại càng ngu hơn các cụ ạ.

Vì rất ít khi sử dụng công cụ KTS xxx này nên có lẽ em chưa quen, nay em mạo muội lập topic này với hy vọng nhận được những kinh nghiệm quý báu từ các cụ đã sử dụng qua phần mềm ESI Tronic và máy KTSxx của Bosch ạ.

Em xin pháo trước một ít nhận xét của em sau 2 ngày học về cái ESI Tronic và KTSxx như sau:

1/ Nhận xét ban đầu là phần mềm này khá rộng, có thể test được xe của rất nhiều hãng (Mercedes, BMW, Audi, VW, Kia, Hyundai, Toyota, Mitsubishi, Mazda...+ 1 lô các thương hiệu xe Tung quở nữa ạ...) - tuy nhiên độ sâu và độ chính xác thì em không rõ là như thế nào đối với các dòng xe châu Âu và xe châu Á. ===> Vậy các cụ nào đã xài qua xin cho em thêm một ít nhận xét về vấn đề "sâu" và "rộng" này ạ. :)

2/ Về mặt thực tế sử dụng để chẩn đoán trên xe, xin các cụ đã sử dụng qua nói rõ một tý về những xe mà các cụ đã từng test bằng KTSxxx . Các công việc đã làm được với máy chẩn đoán này cụ thể là những việc gì ?

3/ Em thấy trong ESI Tronic có một phần tương đối hay là sơ đồ mạch điện (tuy nó đã được viết lại theo kiểu sơ đồ dây của xe châu âu nhưng đối với những dòng xe KTV không có sẵn sơ đồ gin của hãng thì có sơ đồ từ ESI cũng tạm gọi là buồn ngủ gặp chiếu manh. :D . Tuy nhiên không phải ai cũng nhìn được sơ đồ theo kiểu này. Vậy cụ nào có kinh nghiệm trong việc đọc sơ đồ điện kiểu này xin chia sẻ thêm về cách tìm vị trí thiết bị cũng như màu dây.

4/Về phần tra cứu phụ tùng trong ESI tronic không biết có cụ nào xài qua chưa ạ? Nếu đã sử dụng qua thì cho em một ít nhận xét về độ chính xác đối với các dòng xe ? Châu Âu hay châu Á chính xác hơn nhỉ ?

5/....... các cụ cứ từ từ si nghĩ roài ném đá hộ em nhé. ;)

Happy new year to all!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên