Đang tải...

Chúc các cụ buổi chiều làm việc hiệu quả!

"Thay đổi làm cho người ta khá hơn, nhưng muốn hoàn thiện phải thay đổi thường xuyên"

Thảo luận Xin giúp đỡ cách canh lá bố nồi sau!!!

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi minhtuanpham, 14/4/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. minhtuanpham

minhtuanpham Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    3
    Xăng:
    319 lít xăng
    Xin các bậc sư phụ chỉ em cách canh lá bố nồi sau được không ạ!Nếu 5 lá bố và 4 lá thép thì lá thép mỗi lá là bao nhiêu ly vậy ạ??Có người chỉ em cứ lắp các lá bố+thép vào với nhau rồi canh độ hở 1,5ly là được vậy có đúng không ạ?

2. daotaygacm

daotaygacm Đạo Mô Tô

Được đổ xăng:
    505
    Xăng:
    3,981 lít xăng
    #2 daotaygacm, 14/4/13
    Last edited by a moderator: 14/4/13
    Chào cụ: Để có một bộ nồi 5 lá tương đối ngon lành tý xíu, cụ có thể tha khảo như sau:
    5 lá bố, 4 lá sắt ( mỗi lá 1 ly )....về phần đuôi của lỏi : khoảng trồi lên cụ có thể căn sao cho có số nằm trong khoảng 2,6 ---3,0mm là tương đối...không quen đó kiểu đó thì ở mặt ngoài, chổ gắn lò xo đó...đặt thước vào đo từ đỉnh của 4 chân siết ốc xuống tói đế nằm trong khoảng 17--- 20 mm ...
    cụ thay luôn 4 lò xo luô cho nồi bắt tốt hơn tý..lò xo thì tuy cụ thich sử dụng loại nào..thị trường có rất nhiều,...

3. minhtuanpham

minhtuanpham Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    3
    Xăng:
    319 lít xăng
    Cảm ơn Bác Daotaygacm nhiêu!Em đã có thêm kiến thức mới rồi đây

4. evisphuong82

evisphuong82 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    3
    Xăng:
    319 lít xăng
    Bác cứ cầm 2 đế nồi sau ra thợ tiên kêu vớt mỗi bên 1ly3 là chuẩn {vớt cả 2 đế luôn nha tổng là 2ly6 của 2 đế} rồi bá về mua 4 lá sắt 0,8dem rồi bác mua 5 lá bố là ok {kinh nghiệm tại sao bác sài 5 lá bố dậy phải biết canh nữa chứ ko phaI nhiều bố là mạnh đâu bác à}

5. hoang_dro

hoang_dro Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    13
    Xăng:
    287 lít xăng
    Bác làm như vậy thì trọng lượng nồi sau sẽ giảm, trong khi đó nồi trước tăng trọng lượng khi bác dán 5 lá, nếu bác làm như vậy xe chay mất ngon