Xin giúp đỡ cách canh lá bố nồi sau!!!

M
Bình luận: 4Lượt xem: 5,589

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Xin các bậc sư phụ chỉ em cách canh lá bố nồi sau được không ạ!Nếu 5 lá bố và 4 lá thép thì lá thép mỗi lá là bao nhiêu ly vậy ạ??Có người chỉ em cứ lắp các lá bố+thép vào với nhau rồi canh độ hở 1,5ly là được vậy có đúng không ạ?

Chào cụ: Để có một bộ nồi 5 lá tương đối ngon lành tý xíu, cụ có thể tha khảo như sau:
5 lá bố, 4 lá sắt ( mỗi lá 1 ly )....về phần đuôi của lỏi : khoảng trồi lên cụ có thể căn sao cho có số nằm trong khoảng 2,6 ---3,0mm là tương đối...không quen đó kiểu đó thì ở mặt ngoài, chổ gắn lò xo đó...đặt thước vào đo từ đỉnh của 4 chân siết ốc xuống tói đế nằm trong khoảng 17--- 20 mm ...
cụ thay luôn 4 lò xo luô cho nồi bắt tốt hơn tý..lò xo thì tuy cụ thich sử dụng loại nào..thị trường có rất nhiều,...

evisphuong82

Tài xế O-H
Bác cứ cầm 2 đế nồi sau ra thợ tiên kêu vớt mỗi bên 1ly3 là chuẩn {vớt cả 2 đế luôn nha tổng là 2ly6 của 2 đế} rồi bá về mua 4 lá sắt 0,8dem rồi bác mua 5 lá bố là ok {kinh nghiệm tại sao bác sài 5 lá bố dậy phải biết canh nữa chứ ko phaI nhiều bố là mạnh đâu bác à}

hoang_dro

Tài xế O-H
Bác làm như vậy thì trọng lượng nồi sau sẽ giảm, trong khi đó nồi trước tăng trọng lượng khi bác dán 5 lá, nếu bác làm như vậy xe chay mất ngon

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên