Xin giúp đỡ về hiện tượng cần số Innova G 2007 bị rung lắc.!

Z
Bình luận: 15Lượt xem: 7,690

zzzvtvt

Tài xế O-H
Chào các cụ.!
Em lấy xe chưa lâu, đi vài tháng rồi không vấn đề gì chỉ có mỗi cái cần số là em thắc mắc. Khi về số không hợp lý máy yếu hoặc xe tải nặng khởi hành số 1 mà không thêm ga máy yếu là cần số rung bần bật lắm lúc hết hồn với em nó @@.! E không có nhiều KN cũng chưa chạy qua dòng này nhiều nên mong các cụ giải đáp thắc mắc giúp em, xe dòng khác em thấy máy có yếu có chết máy chăng nữa cần số cũng đâu có rung. Cảm ơn các cụ trước ạ :)

hungem

Tài xế O-H
1. Bạn xem lại động cơ nổ ga lan ti có tròn máy không nhé,hay run dật,nếu run dật thì động cơ bạn có vấn đề rồi,bạn nên đem lại ga ra nào làm y tín mà kiểm tra lại nhé,khi động cơ nổ run thì cần sồ sẽ run đấy bạn

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Cần số rung có thể do khớp ở cần số dão,nếu có một xe khác để so sánh bác sẽ thấy rõ điều này, ngoài ra khi đi côn số không hợp lý nó cũng rung

zzzvtvt

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã góp ý. Để hôm nào rảnh em mang đi kiểm tra xem. Ngoài vấn đề đó thì xe chạy ngon các bác ạ. Lạ cái là e chạy thử máy con xe đời cũ nát bét mà không thấy hiện tượng cần số rung bần bật như vậy. Nó có nhão thì nhão chứ không phải rung như máy thế này =,=

nguyenbinh10

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã góp ý. Để hôm nào rảnh em mang đi kiểm tra xem. Ngoài vấn đề đó thì xe chạy ngon các bác ạ. Lạ cái là e chạy thử máy con xe đời cũ nát bét mà không thấy hiện tượng cần số rung bần bật như vậy. Nó có nhão thì nhão chứ không phải rung như máy thế này =,=
Có phải lúc bác lắc cần số cảm giác nó rơ đúng không

tringuyen

Tài xế O-H
xe innova lắc cần số là đúng như zin là vậy, bác nào làm hết rung thì còn hơn cao thủ. lý do là vì cần số lắp trực tiếp trên hộp số vì vậy khi về số ko hợp hay đề pa ko đệm tí ga thì nó xe lắc theo động cơ, các xe khác ko có cảm giác như vậy là vì cần số nối với hộp số = cáp hoặc thanh dẫn nên rung lắc của máy ko truyền lên được nên cảm giác êm hơn. còn nếu bị nặng ( ko tính phần do động cơ yếu hay lắc)thì khi tháo cần số ra sẽ thấy bị mòn 2 ngàm chặn ở dưới.

namutc87

Tài xế O-H
Chào các cụ.!
Em lấy xe chưa lâu, đi vài tháng rồi không vấn đề gì chỉ có mỗi cái cần số là em thắc mắc. Khi về số không hợp lý máy yếu hoặc xe tải nặng khởi hành số 1 mà không thêm ga máy yếu là cần số rung bần bật lắm lúc hết hồn với em nó @@.! E không có nhiều KN cũng chưa chạy qua dòng này nhiều nên mong các cụ giải đáp thắc mắc giúp em, xe dòng khác em thấy máy có yếu có chết máy chăng nữa cần số cũng đâu có rung. Cảm ơn các cụ trước ạ :)
theo như hiện tượng bác mô tả cần số rung mạnh thế kia thì nó bị bạc cần số bị rơ , lỏng rồi. cần khác phục lại bạc cầm số . còn vấn đề máy yếu nữa .bác ra ngoài gara hay chỗ nào uy tín mà kiểm tra xe đi.

doanhd

Tài xế O-H
xe innova lắc cần số là đúng như zin là vậy, bác nào làm hết rung thì còn hơn cao thủ. lý do là vì cần số lắp trực tiếp trên hộp số vì vậy khi về số ko hợp hay đề pa ko đệm tí ga thì nó xe lắc theo động cơ, các xe khác ko có cảm giác như vậy là vì cần số nối với hộp số = cáp hoặc thanh dẫn nên rung lắc của máy ko truyền lên được nên cảm giác êm hơn. còn nếu bị nặng ( ko tính phần do động cơ yếu hay lắc)thì khi tháo cần số ra sẽ thấy bị mòn 2 ngàm chặn ở dưới.
Em thấy bác này nói đung này ze nào mà cần số đặt trực tiếp trên hộp số cần số chẳng rung như xe Zace ford everret hay xe isuzu hilander đều rung mạng cả nhungq đc cái vào số nhẹ vag rễ vào số nên xe của bác như thế là bình thường

zzzvtvt

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác em cảm thấy yên tâm hơn nhiều rồi ạ :).! Hôm nào em sẽ mang xe đi khắc phục cho bớt rung đi, rung vậy khả năng các chị em thích hơn AE mình :D.!

giacvecad

Tài xế O-H
Nếu xe chạy vẫn ngon thì thay bạc cần số hoặc phải thay cả cần số vì khớp cao su giảm chấn đã bị bể. Ngoài ra xe này thì bác phải nương tay tí em nó không thích bạo lực,hihi!

zzzvtvt

Tài xế O-H
Nếu xe chạy vẫn ngon thì thay bạc cần số hoặc phải thay cả cần số vì khớp cao su giảm chấn đã bị bể. Ngoài ra xe này thì bác phải nương tay tí em nó không thích bạo lực,hihi!
Vâng bác cho e hỏi thêm chút là em chưa muốn thay ngay có sợ ảnh hưởng nhiều ko ạ , và chi phí thay bạc hoặc cả cần số khoảng bao nhiêu ạ ?

giacvecad

Tài xế O-H
không sao bác ạ nếu động cơ và các thứ khác ok! tuy nhiên để chắc chắc mà nếu bác không rành thì đem xe cho người ta kiểm tra lại cho chắc. vì có thể ngoài cách chạy xe của bác thì có thể có bịnh khác không chừng ( vì trên diễn đàn là chẩn đoán bệnh qua lời nói và hình ảnh mà, sẽ có sai sót..hihi). Còn về giá thì phải kiểm tra chính xác đời xe của bác thì mới biết được nhưng tầm giá khoảng 2tr mấy bác ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên