Xin hỏi về cách kiểm tra công tắc pha cos

S
Bình luận: 7Lượt xem: 2,112

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Em mới làm điện ạ. Em muốn hỏi về làm thế nào để biết công tắc pha cos bị hư.các yếu tố bóng, cầu chì, relay ok cả.cách kiểm tra để phát hiện nó hỏng ạ
( có phải khi công tắc off. Bật chế độ pha về đầu xe dùng VOM đo 1 chân vào mass chân còn lại của đồng hồ đo vào lần lượt các chân relay mà có 1 chân thông là ctac ok phải k ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em mới làm điện ạ. Em muốn hỏi về làm thế nào để biết công tắc pha cos bị hư.các yếu tố bóng, cầu chì, relay ok cả.cách kiểm tra để phát hiện nó hỏng ạ
( có phải khi công tắc off. Bật chế độ pha về đầu xe dùng VOM đo 1 chân vào mass chân còn lại của đồng hồ đo vào lần lượt các chân relay mà có 1 chân thông là ctac ok phải k ạ.

View attachment 97484
Làm điện phải chi tiết, cụ thể, chứ qua loa như bác thì không nên làm về điện

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Làm điện phải chi tiết, cụ thể, chứ qua loa như bác thì không nên làm về điện
Bác chỉ hộ em thế nào là chi tiết ạ. Thế nào là cụ thể với ạ. Vậy em xin hỏi lúc đầu bác nhìn 1 từ tiếng anh để dịch bác vào google để dịch lỗi xong nhớ mặt chữ ạ. Nhưng chi tiết cụ thể là phát âm rồi đến ngữ nghĩa cho từng hoàn cảnh cùng 1 từ trong hoàn cảnh khác nhau nó 1 nghĩa khác.nghĩa là nó phải từ 1 cái cơ bản mà lên.bác không lên nói thế với 1 người mới học nghề là khôg đúng ạ

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Ý em là bỏ qua các yếu tố khác để tránh mọi ng hiểu sai ý.ý em là "cách kiểm tra công tắc "chứ không phải đèn pha cos k có điện thì phải ktra những gì ạ.qua em xem dk video ví dụ đo thông chân 8 9 với 11 ra mass trên ctac em cũng hiểu chút r ạ.em cũng cảm ơn sự góp ý của bác banh xe

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác chỉ hộ em thế nào là chi tiết ạ. Thế nào là cụ thể với ạ. Vậy em xin hỏi lúc đầu bác nhìn 1 từ tiếng anh để dịch bác vào google để dịch lỗi xong nhớ mặt chữ ạ. Nhưng chi tiết cụ thể là phát âm rồi đến ngữ nghĩa cho từng hoàn cảnh cùng 1 từ trong hoàn cảnh khác nhau nó 1 nghĩa khác.nghĩa là nó phải từ 1 cái cơ bản mà lên.bác không lên nói thế với 1 người mới học nghề là khôg đúng ạ
Càng mới thì càng phải chuẩn, bác ạ. Để lâu, nó thành thói quen sẽ khó sửa lắm. Lời nói là sự bộc lộ của suy nghĩ. Tôi thấy bác vậy, nên góp ý với bác thôi. Bác có thể không nghe theo cũng không sao, vì đó là quyền của bác mà.
Chúc vui vẻ!

theanh_79

Tài xế O-H
Kiểm tra công tắc còn sống hay không chỉ cần chập 2 dây qua công tắc xem bộ phận tiêu thụ điện có hoạt động hay không là biết ngay nguyên nhân do công tắc hay do nguồn cấp hay đứt dây đến công tắc.Hoặc có thể kiểm tra 2 đầu dây công tắc có thông mạch khi đóng ngắt c.tắc nếu kiểm tra từng phần
C.tắc pha cos là loại chuyển tiếp điểm cấp cho dây nào.3 chân-3 dây với chế độ nào thì chuyển sang chân - dây dó.Dùng đèn thử 1 chân kẹp mát chân kia lấy dây c.tắc cos pha chuyển xem đèn sáng hay ko , nếu sáng thì đo thông mạch từng đoạn.để xác định khu vực nào có vấn đề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên