xin hỏi về Số tự động trên Hyundai Sonata

hyundai
Bình luận: 4Lượt xem: 2,554

hyundai

Tài xế O-H
em đang dùng con Sonata số tự động 4 cấp. lâu lâu em sang số 3 thì không tự động chuyển số khi đi nhanh hay đi chậm lại. Gạt sang chế độ số sàn thì chỉ có thể về được số 2 thôi chứ không lên số 4 được
Nếu tắt máy, khởi động lại thì số lại hoạt động binh thường, nhưng đến lần khác thì lại trục trặc.
em đã đau đầu cả tuần nay! có khi nào bị ảnh hưởng đến bộ phận bên trong của hộp số hay không?
xin anh em giúp đỡ

:b

winner

Tài xế O-H
em nghĩ đến khả năng về hỏng cơ học có lẽ là không có , em nghĩ nó có vấn đề về cảm biến

hochoi

Tài xế O-H
Bác thử đến Hyundai, hình như họ có phần mềm chuẩn đaón lỗi rất hay chỉ cần cắm giây nối với máy tính họ sử dụng phần mềm của hãng reset lại là OK ngay chỉ mất khoảng thời gian rất ngắn.

autovn

Tài xế O-H
em đang dùng con Sonata số tự động 4 cấp. lâu lâu em sang số 3 thì không tự động chuyển số khi đi nhanh hay đi chậm lại. Gạt sang chế độ số sàn thì chỉ có thể về được số 2 thôi chứ không lên số 4 được
Nếu tắt máy, khởi động lại thì số lại hoạt động binh thường, nhưng đến lần khác thì lại trục trặc.
em đã đau đầu cả tuần nay! có khi nào bị ảnh hưởng đến bộ phận bên trong của hộp số hay không?
xin anh em giúp đỡ

:b
THEO EM NGHĨ
1. Có thể là do sensor tốc độ báo sai, hư, nên ECU 0 vào số
2. Do thiếu dầu hộp số
3. áp lực dầu không đủ do bơn dầu yếu, hoặc van đóng mở dầu hộp số bị tắc làm dầu 0 bơm vào số 4 được, và khi chạy chậm dầu 0 xả về để về số thấp hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên