Xin trợ giúp hệ thống gầm cdx2009

L
Bình luận: 11Lượt xem: 1,361

Le_Nhaque

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là e sống chung với tình trạng này khá lâu nhưng giờ không chịu được nữa. Mạo muội xin sự tư vấn của các cụ về mấy vấn đề như sau ạ.
- Xe e khi đi có hiện tượng lắc lư. Đường đẹp thì đỡ hơn. E có cảm giác lắc ngang giống như bánh cao bánh thấp. Đặc biệt khi cua gấp xuống dốc. Lắc lắm ạ. Gầm trước mới đây xuất hiện tiếng kịch kịch nhẹ bên lái.
- Xe để qua đếm hay để lâu khoảng vài ba tiếng lúc nổ máy kêu cành cành. Kêu khoảng 1' đến khi tua máy về bình thường. Kêu to và giảm dần theo tua máy. Kèm đó là khói trắng ra nhiều. E nghi là bơm dầu máy kém mà không biết kiểm tra ntn. Sợ thay oan. đi trên đường đạp thốc ga cũng kêu ạ.
- Những thứ e đã thay: rotuyn cân bằng, cao su càng a, bát bèo, rotuyn lái ngoài, lốp, giảm sóc trước. Máy móc e chưa dám đụng chạm gì để chờ cao kiến của các cụ ạ.
Em xin chân thành cảm ơn và mong tin các cụ.

hungnguen690

Tài xế O-H
Xe bác bị 2 bệnh. Phần máy và phần gầm. Máy có tiếng kêu như bác nói khả năng cao bị lột dên và con đội xupap có vấn đề. Phải tháo ra kiểm tra mới biết con đội ở máy nào. Lúc làm tốt nhất thay bơm nhớt mới. Phần gầm bác kiểm tra kĩ lại e nghĩ nên thay lò xo phuộc lun.

Le_Nhaque

Tài xế O-H
Xe bác bị 2 bệnh. Phần máy và phần gầm. Máy có tiếng kêu như bác nói khả năng cao bị lột dên và con đội xupap có vấn đề. Phải tháo ra kiểm tra mới biết con đội ở máy nào. Lúc làm tốt nhất thay bơm nhớt mới. Phần gầm bác kiểm tra kĩ lại e nghĩ nên thay lò xo phuộc lun.
Cảm ơn bác. Phần máy như thế xử lý có phức tạp và tốn kém lắm không bác. Mai e cho e nó đi thay bốn cái phuộc mới. À mà hai phuộc trước e mới đi đc hơn 2v thì có khi nào hỏng hai cái sau mà nó lắc như thế không ạ. Phuộc sau khi lên xuống xe có tiếng kêu như cửa khô dầu ý bác ạ.

Le_Nhaque

Tài xế O-H
Và e băn khoăn một điều là nếu mòn con đội thì nó phải kêu suốt chứ bác nhỉ. Xe e chỉ kêu khi để nguội qua đêm và khi đạp thốc ga lên thôi ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên