Xin tư vấn về cách độ hệ thống phun xăng FI cho xe máy wave 110!

A
Bình luận: 13Lượt xem: 3,256

anhkhang906

Tài xế O-H
Tình hình là muốn độ cho em wave lên phun xăng điện tử mà không biết chỗ bán phụ kiện. Bác nào có kinh nghiệm; hoặc biết chỗ mua các phụ tùng cũng như chỗ làm uy tín chỉ em với ạ Cảm ơn các bác trước. mà nếu bác nào có giá từng bộ phận của hệ thống phun xăng xe máy thì cho em xin luôn với ạ.

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe
Ðề: Xin tư vấn về cách độ hệ thống phun xăng FI cho xe máy wave 110!

Tình hình là muốn độ cho em wave lên phun xăng điện tử mà không biết chỗ bán phụ kiện. Bác nào có kinh nghiệm; hoặc biết chỗ mua các phụ tùng cũng như chỗ làm uy tín chỉ em với ạ Cảm ơn các bác trước. mà nếu bác nào có giá từng bộ phận của hệ thống phun xăng xe máy thì cho em xin luôn với ạ.

chào cụ
cụ ở đâu. ?
cụ muốn lên phun xăng cho em w110. ? đơn gản thôi .
nhưng giá hơi cao đó.
cụ mua dàn điện của em futerneo x fi để chế cho w110 là rất ok luôn.
nếu dùng hàng mới thì cụ vào trong hãng honda cụ mua mới luôn
còn nếu cụ muốn đỡ chi phí thì cụ sài hàng qua tay hàng luộc đù cũ.
hàng mới giá khoảng 7 triệu nguyên bộ
còn nếu giá hàng luộc thì có khoảng 4 triệu.nguyên bộ, và tùy theo nơi bán
bao gồm , kim phun, dây điện sườn, thùng xăng lớn, bộ cảm biến, dây phun, bơm xăng, xạc . cuộn đèn, vô lăng,
còn công làm thì tùy nơi thợ biết làm. họ lấy.
nếu cụ ở bình dương thì đến em .01677602702

anhkhang906

Tài xế O-H

Có cụ nào biết ở Hà nội có chỗ bào làm cái này uy tin không ạ cho em xin số điện thoại với

tantientayga

e nói nếu thui cụ tiến ạ. hôm nào e với cụ nghiên cứu gắn keo A-B giống kiểu bình xăng bông mai đó
vâng nhưng em nghĩ không cần gắn keo đâu cụ ạ , mình mang đầu ra tiệm tiện nhờ nó đắp cho rộng cái co nhôm ra là ok

tuananh90

Tài xế O-H

Con đường này sẽ vất vả đây . Thay nguyên dàn điện , lửa , chưa kể mớ bơm với kim phun , phải làm lại cả bình xăng lớn .
Chúc bác thành công .

tantientayga

Con đường này sẽ vất vả đây . Thay nguyên dàn điện , lửa , chưa kể mớ bơm với kim phun , phải làm lại cả bình xăng lớn .
Chúc bác thành công .

cũng rễ thôi cụ ạ, chì cần làm cái co nhôm chỗ cổ đầu bò để bắt họng ga cho vừa. và đắp thêm cốt dên (tay biên nữa ) để bắt cho vừa vông lăng futrer ,và khoan thêm 1 lỗ bên lốc nồi làm ren 10 ly nữa để bắt cảm biến nhiệt độ, vào lốc đó ,
và nếu là xe w110 và w rs 100 ,thì chỉ cần nhấc nguyên bộ bình xăng lớn của em futrer qua gắn là ok ngay không phải chế độ thêm gì hết.... chúc mọi người làm dc

tuananh90

Tài xế O-H

@tantientayga : Theo bác thì xe Future neo muốn lên côn tay dầu và đi nồi nhiều lá hơn thì xử lý thế nào cho triệt để .

thualatien08

Tài xế O-H
ai lại đi chế xe kiêu đó.máy móc đanh bình thường đem em nó ra khoan rồi taro.mất thêm gần chục triệu.mà chắc gì đã chuẩn.em khuyên bác đừng làm kiểu đó

luckyboy270993

Tài xế O-H
Bác ơi cho em hỏi thêm ạ nếu như xe máy mà mình muốn thêm cái tubo tăng áp nữa thì có được không ạ ? và giá thành có đắt không ạ, em hiện đang xài con surius FI mới ra ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên