xin tư vấn về công việc kỹ thuật viên sửa chữa trong các hãng xe

Q
Bình luận: 9Lượt xem: 2,312

quynh_auto

Tài xế O-H
Mình mới tốt nghiệp đh, trường đh công nghiệp hà nội. hiện tại mình đang làm ở gara , lương ở gara đói quá nên mịnh đang xin vào hãng ford- thăng long và trường hải long biên. Không biết trong các hãng xe và gara thì chỗ nào tốt hơn cho việc sau này mở gara. ??? bác nào đang làm ktv. sửa chữa trong hãng cho em một vài lời nhận xét..:7::7::7::7::7:

anhbinhpro

O-H Daklak
Mình mới tốt nghiệp đh, trường đh công nghiệp hà nội. hiện tại mình đang làm ở gara , lương ở gara đói quá nên mịnh đang xin vào hãng ford- thăng long và trường hải long biên. Không biết trong các hãng xe và gara thì chỗ nào tốt hơn cho việc sau này mở gara. ??? bác nào đang làm ktv. sửa chữa trong hãng cho em một vài lời nhận xét..:7::7::7::7::7:

Nếu bác muốn mở garage thì làm gara ok hơn

hyundai

Tài xế O-H
Mới ra trường mà bộc lộ âm mưu mở gara sau này thì chả ai muốn truyền đạt cả . Mình cũng là chủ gara nhưng hầu hết phải khách quan nhận xét rằng mấy cậu sinh viên mới ra trường thường vẽ cho mình những viễn cảnh thật đẹp . Mà thực tế thì chả biết làm gì . Nếu thực sự muốn rèn luyện mình mong các bạn hãy cố gắng nhiều bằng nhiều cách như : làm hết mình đừng nghĩ rằng đó chỉ là tạm thời vì như vậy thì họ mới chỉ cho bạn nhiều . Đọc tài liệu và liên tưởng thực tế cứ ôm bộ team của toyota cũng oke . Sau đó một thời gian thì nghề sẽ dạy ngề cho bạn!
Còn bạn có làm cho for hay toyota thì cũng chỉ là những ktv và kinh nghiệm cũng chỉ là một ktv . Tùy vào sự cố gắng của mọi người thôi!

C

conhui08

Khách
muốn học được nghề thì phải chịu được khổ, nhục cùng tích cực học hỏi.
chúc thành công.
tôi đã từng rất chịu khổ đấy

TimTam

Tài xế O-H
Muốn mở ga-ra thì chỉ có cách : làm cho ga-ra là đơn giản nhất và hiệu quả nhất.

Bởi vì khi vào làm KTV cho các hãng, người ta sẽ yêu cầu bạn chọn 1 tổ và chỉ biết có 1 việc ở trong tổ đó thôi, nên ko biết rộng được. Thứ 2 là KTV của hãng nào, thì chỉ rành xe của hãng đó, ko rành xe hãng khác. Vậy sau này mở ga-ra, ko lẽ chỉ sửa 1 loại xe mà mình biết ?

Cuối cùng, mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác : Hyundai ở trên là: Hãy từ bỏ ngay suy nghĩ sau này mở ga-ra ! Ngay và luôn ! (nếu làm bạn phật ý, mình xin lỗi bạn nhé)
Bởi vì mở ga-ra hay không là do "đời" lựa chọn cho bạn, chứ bạn ko nên tính trước quá sớm như thế. Việc phải đến, nó sẽ đến thôi. Bây giờ bạn chỉ nên tập trung vào học hỏi nghề nghiệp, gắng nuôi đam mê với nghề xe hơi này, đừng để nó lụi tàn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Muốn mở ga-ra thì chỉ có cách : làm cho ga-ra là đơn giản nhất và hiệu quả nhất.

Bởi vì khi vào làm KTV cho các hãng, người ta sẽ yêu cầu bạn chọn 1 tổ và chỉ biết có 1 việc ở trong tổ đó thôi, nên ko biết rộng được. Thứ 2 là KTV của hãng nào, thì chỉ rành xe của hãng đó, ko rành xe hãng khác. Vậy sau này mở ga-ra, ko lẽ chỉ sửa 1 loại xe mà mình biết ?

Cuối cùng, mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác : Hyundai ở trên là: Hãy từ bỏ ngay suy nghĩ sau này mở ga-ra ! Ngay và luôn ! (nếu làm bạn phật ý, mình xin lỗi bạn nhé)
Bởi vì mở ga-ra hay không là do "đời" lựa chọn cho bạn, chứ bạn ko nên tính trước quá sớm như thế. Việc phải đến, nó sẽ đến thôi. Bây giờ bạn chỉ nên tập trung vào học hỏi nghề nghiệp, gắng nuôi đam mê với nghề xe hơi này, đừng để nó lụi tàn.
Em thấy bài này tâm huyết ạ!
Làm gì thì làm, cái tâm không tĩnh thì làm sao nổi việc gì. Mô hình làm kinh tế bằng xưởng sửa chữa ô tô là một trong những loại khoai nhất. Đa phần thì mọi người chỉ nghĩ rằng nó dễ kiếm được nhiều tiền là ham thôi.

NGOCBMT

Tài xế O-H
- Làm ngoài gara thì va chạm nhiều tự quyết định mọi công việc mình làm nhưng trong công ty lại có cái hay của nó như công nghệ mới sẽ đc đào tạo ,nâng cao trình độ ,được tiếp cận những trang thiết bị hiện đại mà ở ngoài gara ít nơi nào có được ,theo tui thì ta cứ thử cả hai là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên