Xin vào làm gara học

V
Bình luận: 21Lượt xem: 2,304

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đúng như ý kiến các anh em đã trao đổi ở trên. cái ngày mình đi xin phụ việc ở garage mình phải sin tới garage thứ 7 người ta mới nhận mình vào học nghề. cầm cái bằng đại học mà không dám nói tiếng lớn nhỏ với mấy đứa học nghề vào trước mình, thậm chí còn nhỏ tuổi hơn mình mình phải kêu bằng anh ơi, dạ em nghe anh. vậy mà khi được nhận thấy vui quá trời. vậy đó bạn ah. chứ giờ đi học nghề bạn đòi người tà lo cho bạn ăn ở thì lấy đâu ra. bạn thử nghĩ bạn làm ông chủ 1 garage đi. tự nhiên có đứa nhỏ chạy vào kêu anh ở cho em học nghề, em muốn học nghề mà anh phải cho em ăn ở nữa nhé, nếu có tiền lương thì càng tốt. theo bạn bạn có trả cho một đứa không quen không biết chưa làm gì đã đòi hỏi như vậy bạn có trả không? thì đứng nói đến chuyện bạn được nhận vào làm bạn nhé
Bác lạc hậu rồi, bây giờ nó không như ngày xưa đâu nhé, các kỹ sư không chấp nhận điều ấy đâu, họ bảo là "học đại học, kiểu gì cũng hơn, các bác cứ yên tâm, bọn em biết cả tiếng Anh, cả vi tính nữa cơ đấy, tư duy là chính"
Hề!

thaopax

Tài xế O-H
vấn đề muôn thuở giống mấy bác mới ra tr. cg may là e xác định tư tưởng từ lúc cbi ra trường là học xong hãy để cho bằng bớt nóng hổi tầm 1 năm...chấp nhận cống hiến lao động công ích để biết cái việc mình sẽ làm sau này đã.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên