Xin ý kiến các cụ thợ về đại tu máy

T
Bình luận: 13Lượt xem: 2,129

tuanchu

Tài xế O-H
chao các cụ e đang có con porter 2 máy điện đời 2009 chạy 225000km hôm đi thay nhớt thợ thay xong nổ máy mở nắp đổ nhớt thì có hơi phụt lên hơi mạnh kèm 1 ít khói trắng bác thợ bảo e là đại tu máy đi mòn xéc măng rồi sẽ bị hao nhớt và không an toàn nhưng e thấy xe em vẫn khoẻ không yếu xe nổ máy không có khói gì cả ko có mùi nhớt sống và xe cũng không hao nhớt hay hao nước gì vậy các cụ cho e hỏi xe e có cần làm lại máy như bác thợ kia nói không ạ

tuanchu

Tài xế O-H
hôm đi thay nhớt thợ thay xong
nổ máy mở nắp đổ nhớt . có ai làm quy trình như vây ko bác
Theo kinh nghiệm lái xe thì khi xe ăn nhớt nổ máy sẽ có mùi nhớt lẫn trong khí xả cái này lái xe nào chả biết mà phải thợ còn thợ họ thay dầu xong cho nổ máy kiểm tra họ mở nắp ra xem thì ai biết họ xem cái gì

thaoden

Tài xế O-H
chao các cụ e đang có con porter 2 máy điện đời 2009 chạy 225000km hôm đi thay nhớt thợ thay xong nổ máy mở nắp đổ nhớt thì có hơi phụt lên hơi mạnh kèm 1 ít khói trắng bác thợ bảo e là đại tu máy đi mòn xéc măng rồi sẽ bị hao nhớt và không an toàn nhưng e thấy xe em vẫn khoẻ không yếu xe nổ máy không có khói gì cả ko có mùi nhớt sống và xe cũng không hao nhớt hay hao nước gì vậy các cụ cho e hỏi xe e có cần làm lại máy như bác thợ kia nói không ạ
Đem xhĩo khác kiểm tra đi bác ạh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kệ đi, bác. Kỹ tính thì làm thôi

OneKey

Tài xế O-H
em tay mơ thì hay như thế này : bác để ý kiểm tra nhớt động cơ xem mức độ tiêu hao như thế nào. máy mòn xecmang bác chạy là nhớt hụt thấy rõ. chạy 5000km mà nhớt chưa hao hết mức tối thiểu thì còn vô tư... ngược lại 100km mà hụt đi cả cm thì chắc phải làm lại máy rồi

fortunerv

Tài xế O-H
bác chủ bảo ko thấy hao nhớt mà, máy vẫn khoer, không khói, thế thì vẫn để chạy thôi, tăng cường ctac kiểm tra là được, giảm chi phí mà.

minhtkv

Tài xế O-H
Bác xem nhầm khói trắng với hơi dầu máy giống sương mờ không

mrdp

Tài xế O-H
máy không hao nhớt vẫn khỏe cứ để mà chạy chứ để là nhà rỡ ra chỉ là củi phải thay hết nh iều thứ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên