xung cảm biến cơ,cam

P
Bình luận: 25Lượt xem: 1,662

phan_huy_duc

Tài xế O-H

Nay em hỗ trợ làm 1 con xe của Tàu,đặt cam ko dấu máy nổ êm nhưng vẫn báo lỗi cam xả. Mấy anh trong xưởng có dùng osilicop ktra xung 3 con cảm biến cơ,cam nạp,cam xả thì phát hiện ra cam xả bị lệch đi mấy răng. Em thì thợ non tay chưa hiểu biết nhiều nên muốn hỏi mấy anh em biểu đồ xung trên nó quan hệ với nhau như thế nào ạ. Và dựa vào đâu để biết mình đặt đúng dấu.Em cảm ơn ạ

diemhuc

Tài xế O-H
nta đếm răng khuyết của cam và khủy lệch nhau bao nhiêu xong so sánh với giá trị chuẩn của hãng tại cùng điều kiện nêu đúng thì đặt cam không có vấn đề gi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
View attachment 103219
Nay em hỗ trợ làm 1 con xe của Tàu,đặt cam ko dấu máy nổ êm nhưng vẫn báo lỗi cam xả. Mấy anh trong xưởng có dùng osilicop ktra xung 3 con cảm biến cơ,cam nạp,cam xả thì phát hiện ra cam xả bị lệch đi mấy răng. Em thì thợ non tay chưa hiểu biết nhiều nên muốn hỏi mấy anh em biểu đồ xung trên nó quan hệ với nhau như thế nào ạ. Và dựa vào đâu để biết mình đặt đúng dấu.Em cảm ơn ạ
Sao nhìn xung mà biết bị lệch nhỉ? Nếu lệch thì là sai cam rồi

Zomboi09

Tài xế O-H
e gửi bác tấm hình để tham khảo . nếu bác rảnh có thể lấy máy đo sóng thử xe bình thường xem có khám phá đc điều gì hay ho . nó có liên kết với trục cam , cứ trục cơ quay 2 vòng thì trục cam quay được 1 vòng , xưởng e không có máy đo nên e không có gì để chia sẻ cho bác đc

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
View attachment 103219
Xưởng dùng oscilloscope hiệu gì vậy bác.

quytruong1990

Tài xế O-H
Nó là hệ thống cam thông minh đc các hãng phát triển với tên gọi khác nhau. VD như toyota có vvt, vvt-i, honda là i-vtec , N-VCT hay VVL của Nissan, MIVEC của misubishi, VCT của Ford... còn bác tháo 2 con van ra ko có cá là đúng rồi, nó còn đổi cho nhau đc ở một số dòng xe, Thế nên nó mới sinh ra dưỡng đặt cam bác ạ. Quay lại chủ đề của bác chủ thớt thì cam thông minh nó đk góc mở xả, hút tại các thời điểm hoạt động của động cơ là khác nhau nên xem xung phải xác định động cơ đang hoạt động như thế nào nữa

diemhuc

Tài xế O-H
Nó là hệ thống cam thông minh đc các hãng phát triển với tên gọi khác nhau. VD như toyota có vvt, vvt-i, honda là i-vtec , N-VCT hay VVL của Nissan, MIVEC của misubishi, VCT của Ford... còn bác tháo 2 con van ra ko có cá là đúng rồi, nó còn đổi cho nhau đc ở một số dòng xe, Thế nên nó mới sinh ra dưỡng đặt cam bác ạ. Quay lại chủ đề của bác chủ thớt thì cam thông minh nó đk góc mở xả, hút tại các thời điểm hoạt động của động cơ là khác nhau nên xem xung phải xác định động cơ đang hoạt động như thế nào nữa
tài liệu sửa chữa đưa ra một dữ kiện tài liệu gi sẽ có đi kèm điều kiện hoạt động bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên