Yamaha Sirius bị kẹt xe là chết máy

vancong
Bình luận: 5Lượt xem: 2,059

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Xe máy của tôi hiệu Yamaha Sirius đời đầu (mua năm 2002), chạy được 40.000 km, đã thay acquy bình khô, bugi mới, thay nhớt định kỳ, nói chung là xe chưa bao giờ đi xa, chỉ chạy trong thành phố, giữ xe rất kỹ (Huy Sang).

Cách đây 2 tháng tôi có đi trời mưa to, lội nước khá sâu, nước ngập gần bánh xe, xe chạy không nghe tiếng động cơ, dù vậy xe không bị chết máy. Sáng hôm sau là tôi đi thay nhớt liền.
Hiện giờ xe tôi không hiểu sao khi đi vào chỗ kẹt xe thì bị tình trạng lên ga mà xe cứ lừ đừ rồi chết máy, mặc dù trả về số 2. Tôi không chở ai hết chỉ đi một mình, nhưng khi đi đường vắng hay không kẹt xe thì xe chạy bình thường không có biểu hiện gi hết. Tôi thử trả về số 2 và đi từ từ thì không bị gì hết. Tôi bị trường hợp này 2 lần rồi. Y như chạy chỗ kẹt xe, thì xe bị thiếu khí hay sao vậy.
Cho tôi hỏi là xe đang bị tình trạng gì, nếu sửa chữa thì tốn bao nhiêu?
Xin cảm ơn.
(Câu hỏi của bạn Huy Sang)

nguyen nghi

Tài xế O-H
bác đã thay lọc gió hoặc vệ sinh lại chưa. có thể lúc lội nước lọc gió bị ướt rồi bác đi vào chỗ kẹt xe là không khí bị thiếu oxi + lọc gió nghẽn -> hòa khí không đúng, xe không phát huy hết công suất.

hiep2nd

Tài xế O-H
bác đi thay lọc gió súc lại bình xăng con là hết thui . Nếu vẫn bị thay luôn cái bugi xem thế nào :D hồi trước cái bugi em sắp chết nó cung tung tung mấy bưa vậy rồi dead

nghiait1987

Tài xế O-H
bác chỉ cần kiểm tra lại lọc gió đi.có thể khi ngập nc lọc gió quá bẩn nên kết màng bửn không cho gió vào.Bác cần phải kiểm tra lại chế hòa khí nữa

phalaidat

Tài xế O-H
Xe máy của tôi hiệu Yamaha Sirius đời đầu (mua năm 2002), chạy được 40.000 km, đã thay acquy bình khô, bugi mới, thay nhớt định kỳ, nói chung là xe chưa bao giờ đi xa, chỉ chạy trong thành phố, giữ xe rất kỹ (Huy Sang).

Cách đây 2 tháng tôi có đi trời mưa to, lội nước khá sâu, nước ngập gần bánh xe, xe chạy không nghe tiếng động cơ, dù vậy xe không bị chết máy. Sáng hôm sau là tôi đi thay nhớt liền.
Hiện giờ xe tôi không hiểu sao khi đi vào chỗ kẹt xe thì bị tình trạng lên ga mà xe cứ lừ đừ rồi chết máy, mặc dù trả về số 2. Tôi không chở ai hết chỉ đi một mình, nhưng khi đi đường vắng hay không kẹt xe thì xe chạy bình thường không có biểu hiện gi hết. Tôi thử trả về số 2 và đi từ từ thì không bị gì hết. Tôi bị trường hợp này 2 lần rồi. Y như chạy chỗ kẹt xe, thì xe bị thiếu khí hay sao vậy.
Cho tôi hỏi là xe đang bị tình trạng gì, nếu sửa chữa thì tốn bao nhiêu?
Xin cảm ơn.
(Câu hỏi của bạn Huy Sang)
Kẹt xe à gì vậy bác (nà ở chỗ tác đường ,ổ gà hay gì vậy bác ) ngôn ngữ vùng miền khó hiểu quá >Nếu là dừng đỗ có thể tốc độ cầm chừng hơi thấp ,nếu ga lên bị lịm trong chế hòa khí hoặc bầu lọc gió có nước.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên