Yêu cầu của của kỹ thuật viên điện ô tô?

Phanhuycuong
Bình luận: 15Lượt xem: 853

leanhtuan1997

Tài xế O-H
Điều cần đầu tiên vẫn là phải có kiến thức cơ bản về điện trước bác nhé, sau đó là dần dần nâng cao thêm về mảng điện ô tô, tham khảo các pan bệnh và phải có kinh nghiệm sửa chửa điện lâu năm

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Em thì thấy cái ô tô ít khi hư lắm, chử yếu là thắng, ly hợp mòn , lốp xe hay hư hao cần thay thế thôi, còn hệ thống điện thì ít hư hỏng lắm, em đang ngại học xong thất nghiệp.

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Thú thật thì em cũng đang xoay nghề khác cho phù hợp với tình trạng sức khỏe, tuổi tác của mình , chứ ngồi xe cả ngày, và cả bốc vác nữa hơi oải, em thì không ngại khó đâu, chỉ là em đang phân vân giữa đồng sơn và điện thôi anh.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào các anh,em năm nay đã 35 tuổi, cũng đã chạy xe được vài năm rồi, nay đang quan tâm đến ngạnh kỹ thuật ô tô, vậy mảng điện o to như thế nào, yêu cầu của nó là gì? mong các anh đi trước cho em vài ý kiến ?
- Như thế này: Nhanh khi học,lâu khi hiểu, dễ khi đền
- Yêu cầu: độ máu, độ lỳ, độ liều, độ lanh và ít ngu thôi

Cai banh xe

Thú thật thì em cũng đang xoay nghề khác cho phù hợp với tình trạng sức khỏe, tuổi tác của mình , chứ ngồi xe cả ngày, và cả bốc vác nữa hơi oải, em thì không ngại khó đâu, chỉ là em đang phân vân giữa đồng sơn và điện thôi anh.
Đến đoạn này thì tôi nghĩ, bác không học nghề điện được đâu

Cai banh xe

Em không hiểu ý của bác, mong bác giải thích thích thêm?
Dạ, động cơ học của bác không tốt, khó đáp ứng với nghề lắm. Nói đúng ra là vẫn học được,, nhưng khó mà khá về nghề. Nghề này đòi hỏi trả giá và thời gian, cũng như sự lanh lẹ nhất định. nhưng tôi chưa thấy bác có điều ấy

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Dạ, động cơ học của bác không tốt, khó đáp ứng với nghề lắm. Nói đúng ra là vẫn học được,, nhưng khó mà khá về nghề. Nghề này đòi hỏi trả giá và thời gian, cũng như sự lanh lẹ nhất định. nhưng tôi chưa thấy bác có điều ấy
Cám ơn bác góp ý thẳng thắn,chan thành , em sẽ suy nghĩ về vấn đề này thêm nữa.

Cai banh xe

Cám ơn bác góp ý thẳng thắn,chan thành , em sẽ suy nghĩ về vấn đề này thêm nữa.
- Tôi làm việc huấn luyện nhiều, làm nghề đủ lâu
- Bác thì cũng bất lợi về mặt thời gian
Vì vậy tôi đưa ra ý kiến riêng như vậy trên cơ sở mặt bằng đa số trong xã hội. Nhưng nếu bác là dạng đột biến thì câu chuyện sẽ khác, bằng không thì hãy xét theo lối thông thường. Bác hãy cho tôi thấy bác nằm ở số X men, tôi sẽ giúp được bác rất nhiều

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Em xem câu nói này của bác như một sự khích lệ, mấy hôm nay dạo trên oto hui cũng giúp em sáng tỏ một số vấn đề, đặc biệt là từ những tien bôi đi trước chỉ giáo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên