Giải ngu: Van trên Block nén BMW .

N
Bình luận: 13Lượt xem: 4,034

NgocTrienSPKT

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cái van (hình ảnh ) trên lốc nén BMW nó hoạt động như thế nào .Và có cách nào kiểm tra để biết nó còn xài được không ..Em xin cảm ơn. 1.jpg 2.jpg .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

thaoden

Tài xế O-H

Khakun

Tài xế O-H
Nếu pần cơ ktra thì có ga mới ktra đc, nếu tháo ra ngoài thì thấy dầu sạch lắp lại thay dầu, dầu đen thì chỉ thay mới cả củ, còn phần cao siêu thì cắm máy đọc lỗi vì đây là van đáy lốc mà chạy bằng điện ktra đc, van này có tác dụng ngắt lốc hạn chế tiếng ồn do bộ li hợp tạo ra....

bachanh922

Tài xế O-H
Nếu pần cơ ktra thì có ga mới ktra đc, nếu tháo ra ngoài thì thấy dầu sạch lắp lại thay dầu, dầu đen thì chỉ thay mới cả củ, còn phần cao siêu thì cắm máy đọc lỗi vì đây là van đáy lốc mà chạy bằng điện ktra đc, van này có tác dụng ngắt lốc hạn chế tiếng ồn do bộ li hợp tạo ra....
Em đang bị con này cua camry hichic

bachanh922

Tài xế O-H

bachanh922

Tài xế O-H
Dầu sạch thì lắp lại nạp ga chay thử nghiệm được tuần hoạc mấy ngày ko can j thì ok
Cua mình thi kiem tra áp thấp lên cao quá . Ma xe mới đi 100 k. Nen so ko hư lốc . Thay van tiêt luu cung bi vây. Mới sac ga thi noa lạnh lắm. Đợi hùi no riu riu . Áp xuất ông thấp áp lên cao nũa. Dầu tháo ra thi đen thui. Thay dầu vẫn vây

Khakun

Tài xế O-H
Cua mình thi kiem tra áp thấp lên cao quá . Ma xe mới đi 100 k. Nen so ko hư lốc . Thay van tiêt luu cung bi vây. Mới sac ga thi noa lạnh lắm. Đợi hùi no riu riu . Áp xuất ông thấp áp lên cao nũa. Dầu tháo ra thi đen thui. Thay dầu vẫn vây
Lốc kêu riu riu hả, lạnh có đông đá lúc đầu ko.,as bên đẩy cao ko bạn bên hồi cao là bao nhiêu psi

Khakun

Tài xế O-H
Dầu đen thì chia buồn nha lốc yếu hơi rùi , nếu muốn làm triệt để thì tháo ra xúc sạc lại toàn bộ mà nhớ làm sach để tẩy hết dầu đen ,thay lôc kiểm tra lại van tiết lưu ban mới thay xem còn sử dụng đc ko nếu ko thì thay mới thay lọc , Ko tái sử dụng lại đc lốc đó đâu chạy 3bữa quay lại bão hành là ôm luôn bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên