Vios báo lỗi P2109 Throttle/Pedan Positino Sensor A Minimum Stop Performance

hoanbienphong11
Bình luận: 17Lượt xem: 4,061

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Kính chào các cụ! Đơn vị em có chiếc Vios 2014 vẫn đang chạy bình thường, đèn check không báo. Đơn vị em lại mới được cấp máy Hana scan, vậy là em thử vào con Vios này. Vào Current DTC thấy báo lỗi P2109 THROTTLE/PEDAL POSITION SENSOR A MINIMUM STOP PERFORMANCE. Em xóa mà không hết. Thế nên em đưa lên đây mong các cụ chỉ giúp em lỗi này ảnh hưởng như thế nào đến hoạt động của xe và kiểm tra, khắc phục lỗi này như thế nào ạ?
Mong các cụ nhiệt tình chỉ giáo ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào Cụ!
Rất vui khi Cụ đã tham gia thảo luận kiến thức cùng anh em kỹ thuật trên diễn đàn nhưng mong cụ lưu ý khi đăng bài viết tránh vi phạm nội quy cụ nhé!
Nội quy tiêu đề viết rõ ràng đầy đủ ý nghĩa , không viết hoa toàn bộ tiêu đề, sử dụng tiếng Việt có dấu, hoặc tiếng Anh (Nếu vi phạm sẽ bị xóa bài viết)
Cảm ơn cụ!
Chúc Cụ cuối tuần vui vẻ bên gia đình và bạn bè!

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Sữa rồi mới xóa chứ. K sữa s hết lỗi dc
Vâng em cũng nghĩ vậy nên mới hỏi các cụ lỗi này ảnh hưởng đến hoạt động của xe như thế nào. Lý do em hỏi như vậy là vì lúc đó em cũng đã chạy thử xe cả tiếng đồng hồ cùng với lái xe nhưng không thấy bất cứ bất thường nào cả. Thế nên em cũng chẳng biết sửa từ đâu nữa. Mong cụ chỉ giáo

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
bác vào phần xem data rồi đạp hết cỡ chân ga rồi nhả từ từ xem cảm biến vị trí chân ga có thay đổi hoạc có vị trí nào bị mất tín hiệu không nhé,,và xe đi có hiện tượng gì không bác,

AutoLink

Tài xế O-H
Kính chào các cụ! Đơn vị em có chiếc Vios 2014 vẫn đang chạy bình thường, đèn check không báo. Đơn vị em lại mới được cấp máy Hana scan, vậy là em thử vào con Vios này. Vào Current DTC thấy báo lỗi P2109 THROTTLE/PEDAL POSITION SENSOR A MINIMUM STOP PERFORMANCE. Em xóa mà không hết. Thế nên em đưa lên đây mong các cụ chỉ giúp em lỗi này ảnh hưởng như thế nào đến hoạt động của xe và kiểm tra, khắc phục lỗi này như thế nào ạ?
Mong các cụ nhiệt tình chỉ giáo ạ.
Trân trọng cảm ơn!
Lỗi này cần reset họng ga bác ạ
Bị lỗi này, thường xe bị mất cầm chừng

hoanbienphong11

Tài xế O-H
bác vào phần xem data rồi đạp hết cỡ chân ga rồi nhả từ từ xem cảm biến vị trí chân ga có thay đổi hoạc có vị trí nào bị mất tín hiệu không nhé,,và xe đi có hiện tượng gì không bác,
Xe chạy hoàn toàn bình thường bác ạ. Học sinh tập lái đi trong hình thi vẫn không vấn đề gì ạ

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Lỗi này cần reset họng ga bác ạ
Bị lỗi này, thường xe bị mất cầm chừng
Garenti của nhà em vẫn chuẩn 650 v/p bác ạ, thế em mới thấy lăn tăn liệu có cần xử lý luôn hay không hay cử để đến lúc có biểu hiện rõ ràng mới xử lý. Mà bác cho em hỏi máy đa năng như con Hanascan của em có reset được không ạ?

AutoLink

Tài xế O-H
Garenti của nhà em vẫn chuẩn 650 v/p bác ạ, thế em mới thấy lăn tăn liệu có cần xử lý luôn hay không hay cử để đến lúc có biểu hiện rõ ràng mới xử lý. Mà bác cho em hỏi máy đa năng như con Hanascan của em có reset được không ạ?
Tool Hanascan em chưa xài nên không rỏ bác ạ
Bác có tool cứ mò vô trong xem thử có chức năng đấy không
Mà xe có nổi đèn báo lỗi không bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên