[0000879] Hệ thống điều khiển ổn định xe VSC (Vehicle Stability Control)

khoadongluc
Bình luận: 61Lượt xem: 20,223

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bac
bác có thể nói rõ hơn chút nữa được không.nó ổn định dựa vào cái gì ah.có gì em cảm ơn bác ah
Hệ thống này điều khiển ổn định xe trong mặt phẳng nằm ngang: tiến, lùi, lắc đầu, lắc mông..có nghĩa là nó cố gắng duy trì xe ổn định trong quỹ đạo chuyển động (đường), tránh xe bị lao sang 2 bên. Hệ thống này hoạt động trên cơ chế điều khiển các lực tác động lên các bánh xe thông qua việc giảm công suất (lực kéo) của động cơ tới các bánh xe chủ động, hoặc thay đổi lực phanh của từng bánh xe kể cả khi bác không đạp phanh. Nói ngắn gọn, nó tự giảm ga và tự động phanh một số bánh xe nào đó với những lực phanh khác nhau(phanh lệch 1 cách cố tình)

tuancoi1501

Tài xế O-H
Hệ thống này điều khiển ổn định xe trong mặt phẳng nằm ngang: tiến, lùi, lắc đầu, lắc mông..có nghĩa là nó cố gắng duy trì xe ổn định trong quỹ đạo chuyển động (đường), tránh xe bị lao sang 2 bên. Hệ thống này hoạt động trên cơ chế điều khiển các lực tác động lên các bánh xe thông qua việc giảm công suất (lực kéo) của động cơ tới các bánh xe chủ động, hoặc thay đổi lực phanh của từng bánh xe kể cả khi bác không đạp phanh. Nói ngắn gọn, nó tự giảm ga và tự động phanh một số bánh xe nào đó với những lực phanh khác nhau(phanh lệch 1 cách cố tình)
Vậy có nghĩa là khi xe vào đường cua gấp hoặc đường quanh co thì hệ thống này sẽ làm tăng giảm ga tăng giảm phanh giữa các bánh.xao cho xe k bị lật .lam cho xe ổn định cân bằng đúng không bác. Vậy nó cũng gần giống phanh abs đúng khong bác.cais này dòng xe trên 5 tần huyndai có không bác.hay chỉ dòng xe con thôi ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy có nghĩa là khi xe vào đường cua gấp hoặc đường quanh co thì hệ thống này sẽ làm tăng giảm ga tăng giảm phanh giữa các bánh.xao cho xe k bị lật .lam cho xe ổn định cân bằng đúng không bác. Vậy nó cũng gần giống phanh abs đúng khong bác.cais này dòng xe trên 5 tần huyndai có không bác.hay chỉ dòng xe con thôi ah
- Hệ thống không có thao tác tăng ga, chỉ giảm thôi
- Nó khác ABS. ABS chỉ hoạt động khi đạp phanh. ABS không ổn định cân bằng, nó chỉ duy trì độ trượt khi phanh

AET_Lam

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi. e mới tham gia nên chưa biết vsc là hệ thống j. bác nào tốt bụng nói qua giúp em . em cảm ơn ah
nhớ không lầm thì VSV là hệ thống cân bằng trượt ngang khi xe quay vòng.
Bác dựa vào đâu mà nói vậy?
Dạ vì Anh tuancoi1501 hỏi vsc sau đó anh lyxuyen trả lời anh tuancoi1501 với nội dung " nhớ không lầm thì vsv là hệ thống cân bằng trượt ngang khi xe quay vòng".

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
e tải về, mở ra dư thế này ạ,e không xem được ạ
Hệ thống điều khiển ổn định xe VSC
===============================================================================
Tile: Hệ thống điều khiển ổn định xe VSC
Định dang: rar
Dung lượng: 3.6 mb
Điểm: 50
Nội dung:
Link Download:
http://data.oto-hui.com/khoadongluc/oog2x51i4pha.html

Password (nếu có): Oto-hui.cOm hoặc oto-hui.com
Update By : 2_teck (2_teck@oto-hui.com). Phục vụ sự kiện nâng cấp diễn đàn 11/2013.
WEBSITE: http://www.oto-hui.com/forum/

...::: Welcom 4rUm oto-hui.com :::...
Automobiles Repair Manuals, Workshop Manuals, Special Toolscar
[MERGETIME="1422548199"][/MERGETIME]
e đã xem được rồi ạ, cảm ơn cụ khoadongluc ạ
sao em không mở được pass nhớ cụ giúp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên