10 đặc điểm nổi bật của xe Attila Victoria phiên bản mới

Y
Bình luận: 131Lượt xem: 29,022

sunshine00

Tài xế O-H
thông tin nè mọi ngừoi tham khảo
Nhân dịp lễ quốc tế phụ nữ 8/3, SYM khuyến mại giảm giá 1 triệu đồng cho khách mua xe Victoria (VTH và VTJ). Thời gian khuyến mại: từ ngày 16/02/2012 đến hết ngày 31/03/2012 trên toàn quốc.
Victoria là phiên bản thứ hai của dòng xe Attila. Phiên bản này đã có những cải tiến lớn, từ động cơ đến kiểu dáng. Chất lượng kỹ thuật cũng được nâng cao hơn, đã tạo được niềm tin yêu nơi khách hàng trong một thời gian dài, đặc biệt là giới nữ.

thongthai

Tài xế O-H
mình có một số ý kiến giúp bạn như sau- Về hình thức: Theo nhãn quan của m ình: Attila Vic nhìn trẻ trung, hiện đại và thanh thoát hơn Lead, Lead dáng hơn già có lẽ không phù hợp lắm với các bạn tuổi teen hoặc U40 trở xuống
- Về chất lượng tính đến thời điểm này, theo m ình cùng là dòng xe nội cả nên có thể nói là 1 chín 1 mười. Nhưng do tâm ý người Việt ta có xu hướng chạy theo phong trào và thêm nữa hãng honda thâm nhập thị trường nước ta quá lâu nên đã ăn sâu vào nếp nghĩ, tư duy của người Việt, ra đường hễ nhìn thấy xe gắn máy thì gọi đó là xe honda, điều này ai cũng rõ. Vậy nên những dòng xe mới thường phải mất nhiều thời gian mới có thể tạo thương hiệu và chiếm lĩnh thị phần, do đó xe attila Vic nói riêng và hãng SYM nói chung chưa được người tiêu dùng đánh giá cao là điều dễ hiểu
- Về giá cả và sự đối xử với khách hàng có thể nói là SYM tốt hơn rất nhiều (Attila Vic 2010 phanh đĩa giá là 25.5 triệu trong khi đó Lead hoặc SCR chắc chắn không dưới 40 triệu, như vậy giá một chiếc xe Lead, SCR gần gấp 2 lần xe Attila Vic. Và điều phi lý là khách hàng bị "chém" hơn 10 triệu đồng so với giá niêm yết của hãng
- Về sự tiện nghi, thoải mái có lẽ 2 xe tương đương nhau, Lead đi xa hoặc đối với người có chiều cao thì hơi mỏi lưng

nameless

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của tôi (Đã từng chạy thử hai loại xe này) mức chênh lệnh về độ hao xăng của 2 dòng xe này là ko đáng kể. . Theo dõi bình luận của nhiều bạn cho rằng xe Lead hay SCR tiết kiệm xăng, nhưng tiết kiệm như thế nào, tiết kiệm bao nhiêu thì ko mấy người đề cập. Ai đó nói rằng xe ga honda 100km chạy nội thành hết 2L là ko có cơ sở, nếu có thể thì chỉ có xe số mới đạt mức tiêu hao như vậy.
Nói tóm lại đối với xe tay ga, nếu cứ đi trong nội thành thì mức tiêu hao trung bình là 1L/33km nghĩa là 100km hết khoảng 3L là mức chấp nhận được và mới có thể đi được.

kim_xuyen

Tài xế O-H
Chào bạn! Trước đây khi quyết định đổi xe mình cũng dự định mua Lead- vì dù sao Lead cũng xuất phát từ Honda- ra hãng nhân viên bán hàng hét 38tr nhưng vẫn k có xe- chính xác là có xe ở đó nhưng k có tiền Boa cho nhân viên nên Họ vẫn nói hết hàng. Mình rất bực!!! Chú mình là người chuyên sửa xe tay ga.Chú có khuyên là nên mua attila elizabert EFI- thật tình mình k thích Attila lắm nhưng bây giờ thì mình k hối hận khi mua Attila Elizabert E- vì Nó vừa tiết kiệm xăng( khoảng 40km/ lit xăng) vừa phù hợp với dáng người của mình. Và điều quan trọng nửa: máy của xe Attila EFI chạy êm hơn Lead( Bạn mình chạy Lead mà). Tùy vào dáng người và tính cánh- mua Lead hay Attila do bạn quyết định!

un_in

Tài xế O-H
Mình nghĩ bạn thích chiếc nào thì mua chiếc đó! Mình cảm thấy chiếc nào tiện thì mua thôi. Chứ bạn nghe lời khuyên là bạn rối không biết mua cái gì luôn đó! Cái gì cũng vậy không bao giờ toàn mỹ nên bạn thấy xe nào tiện cho việc đi lại và vóc dáng của bạn thì bạn mua. Đó là lời khuyên chân thành của mình

under

Tài xế O-H
Tôi thấy con gái đi Atiila dễ thương hơn còn đi Lead thì già trẻ nhìn y như nhau chẳng có phong cách gì ! Attila đi thấy bốc hơn còn Lead thì nặng và ì hơn. Bây giờ xe máy chỉ là phương tiện đi lại nó phục vụ bạn chứ ko còn là "một đống tài sản" như ngày xưa nữa nên hãy chọn xe theo ý thích của mình.

hopel

Tài xế O-H
Nhà mình hiện đanh đi 1 em AT được khoảng 6 năm (mua từ mới) đến nay vẫn ngon, không thấy hỏng vặt gì (chỉ thay dầu 1000km/lần, lốp, má phanh và một lần đứt dây công tơ mét) xăng thì khoảng gần 4l/100km. Nếu cho mình chọn để mua xe bây giờ thì mình vẫn chon AT hoặc Yamaha. Còn Lead thì mình đã đi (xe của em gái thấy cũng bình thường không đầm bằng AT) khổ nhất là lúc đổ xăng. Chúc bạn tìm được một chiếc xe để phục vụ mình.

crazy

Tài xế O-H
Nếu bạn mua được Lead đúng giá Honda VN đề nghị (31 990 000 đồng) thì bạn nên mua Lead cho tâm lý thoải mái. Nhưng tôi khẳng định là bạn phải bỏ thêm ít nhất 5tr nữa thì mới lôi được nó ra khỏi Head Honda.

mush

Tài xế O-H
Lựa chọn số 1 là Attila Vic đi bạn ạ. Tuy ăn xăng khoảng 2,8lit/100km (lead 2,5lit/100km)nhưng máy khoẻ, bền, đẹp, thời trang, không mất tiền oan . Attila Vic đời mới nhất hiện nay 24tr phanh cơ, 26tr phanh đĩa. Hãy để số tiền chênh lệch Lead và Attila Vic để đổ xăng và mua sắm vật dụng khác. Tôi cũng đã phân vân như bạn Minh Anh nhưng đã quyết định mua Attila Vic và thấy rằng mình hoàn toàn đúng.

kakaka12

Tài xế O-H
Nếu bạn quan tâm đến kiểu dáng thì tôi không có ý kiến, nhưng nếu nói về chất lượng, kinh tế và độ an toàn bạn nên mua Lead, tôi đã phải bán Attila vì cả nhà đi ai cũng ngã (bánh trướckhi mòn không đều nên đi rất lắc và không chắc chắn), hown nua linh kien sym dat hon Honda. Nên mua Lead trắng vì dễ mặc đồ, không nên chạy theo màu ánh bạc vì gia đắt và khi cũ thì rất xấu

candy_love

Tài xế O-H
Chào bạn. Gia đình tôi đã sử dụng AT2008 (tháng 9),đến nay gần được 2 năm rưỡi rồi,theo ý kiến của tôi thì hình thức xe đẹp, hiện đại, thanh niên và người trung niên có thể sử dụng được. Về máy móc thì sau 2, 3 năm chỉ cần làm lại cái nồi hoặc thay cái mới là xe sẽ hết kêu to và đỡ hao xăng. Một điều quan trọng nữa là xe ít bị hư hỏng vặt, chỉ cần thay nhớt và lốp xe là chạy vô tư.

langtuyeu

Tài xế O-H
Mình nghĩ bạn nên mua Lead. Về kiểu dáng nhìn sang hơn Attila ,còn chất lượng thí tất nhiên là khỏi phải chê rồi. Về màu sắc bạn nên chọn màu đen vì màu đen rất dễ phối hợp với quần áo khi ra đường, nhìn không bị cũ nữa .

forev

Tài xế O-H
Em là nữ, hiện đang xài xe Lead. Em thấy Lead tiết kiệm xăng và tiện dụng nhiều. Xe có cốp rộng, có thể đựng túi xách, laptop... rất phù hợp sử dụng tại tp HCM (tình trạng cướp giật rất phổ biến).

member1

Tài xế O-H
Chọn xe thì thường là Honda vi thương hiệu và chất lượng đã được công nhận là tốt hơn SYM. Lead chạy đằm, lướt, nước hậu rất tốt, máy êm, cốp lớn. Xăng 50km/lít đã kểm chứng vì nhà có chiếc này. Nếu không muốn chạy nữa thì bán cũng không lỗ nhiều.
Nhược xe gầm thấp,đường kính bánh nhỏ nên chi đi đường trường, đường gồ gề đi rất sóc, mỏi tay. Nói chung là ok khi đi trong thành phố và đường tốt. AB đời mới cũng FI 45km/lít máy hơi gầm bù lại xe gầm cao đi đường nào cũng ổn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên