10 đặc điểm nổi bật của xe Attila Victoria phiên bản mới

Y
Bình luận: 131Lượt xem: 29,014

minh-nhat

Tài xế O-H
Attila mau xuống máy do đó sẽ hao xăng sau một thời gian ngắn sử dụng, giá trị bán lại sau một thời gian ngắn sử dụng thường là lỗ 50%. Ngoài ra hãng hay thay đổi mẫu mã nên xe mau lỗi thời (bạn thấy có vài năm mà xe đã thay đổi mấy model)

yeu_oto

Tài xế O-H
Về kiểu dáng thì attila có thể nhỉnh hơn Lead vì được giới trẻ lựa chọn nhiều hơn, còn về chất lượng và kinh tế thì bạn cũng biết rồi đó. Nói chung "Phong độ chỉ là tức thời, còn đẳng cấp thì mãi mãi" .

trananhtuananh

Tài xế O-H
Thật là trùng hợp, tôi cũng vừa mua xe Attila Victoria hôm qua, 25tr. Đọc các lời khuyên cũng thấy hoang mang nhưng thôi dù sao cũng đã mua rồi và nó cũng hợp túi tiền của mình chứ xe LEAD thì đắt quá.

auto1

Tài xế O-H
SYM Attila Vic :có ưu điểm về kiểu dáng đẹp, trẻ trung và chất lượng thì cũng đã khẳng định được trong thời gian qua ở VN. Nói chung là cũng ổn so với giá tiền

Nhược điểm của em nó chắc là hao xăng và thương hiệu nhà Đài

Ati của mình đời 2003, chạy cũng 60n rồi mà trong tp cũng trung bình 30 - 33 thôi. Nhưng ra đường trường thì 40km/lít . Mình nghĩ mức tiêu hao nhiên liệu trong tp khác nhau không hẳn là hoàn tòan do xe đâu, hệ thống đường sá cũng góp phần không nhỏ đấy. Ví dụ như: kẹt xe, đèn đỏ, đường nhiều hoặc ít xe ... Nhìn chung thì Ati chạy trong tp mà được chừng 30km/lít thì cũng vui rồi.

mush

Tài xế O-H
Atila Vic điểm nổi bật nhất là uống xăng như mấy cha mê nhậu uống bia!
Kiểu dáng khá hợp cho nử nhưng ngoài nó ra thì còn nhiêu xe đẹp lắm mà bạn (click là một ví dụ).

shinichi-kun

Tài xế O-H
bà chị mình cũng đi xe này nên mình cũng có vài ý kiến thế này cho mọi người tham khảo ; trước tiên là xe này kũng rất ăn xăng lúc mới thì tầm 3 lit/100km còn cũ thì tầm 4 lit/100km có khi còn ăn hơn đấy tùy cách đi của từng người và địa hình nếu mún mua thì chuẩn bị tinh thần mua xăng cho em nó nha ;thứ 2 là xe này gầm rất thấp nếu đi vào đoạn đường xóc hay từ dưới lòng đường mà phi lên vỉa hè thì mình đảm bảo ko chạm gầm ko lấy tiền :thứ 3 là xe này đi 1 thời gian vặn tay ga thì có hiên tượng máy hơi bị kêu và lì ko bốc như ban đầu thì lúc đó là bạn cần phải đưa em nó đi bảo dưỡng rùi đấy : nhược điểm nữa là bán kính bánh xe rất nhỏ và bề mặt lốp ít ma xat với mặt đường nếu đi đường thẳng khô ráo thì ko sao nhưng nêu đi trời mưa hoặc vào cua thì dễ đo đường lắm àh xe kòn có hiện tượng lịm máy tức là đang đi xe đột nhiên chết máy đề hay đạp mấy kũng ko nổ nhưng đợi 1 lúc máy nguội rùi lại nổ dc kai tật này xe chị mình hay bị lắm xửa nhìu rùi nhưng chỉ đc 1 thời gian rùi thỉnh thoảng vẫn bị ức lắm nhưng yên tâm xe chị mình cũ rùi nên bị thui nhược điểm kũng nhìu nhưng xe này được kái dáng kon gái đi thì đẹp kon trai đi thì xấu mù, nếu mua thì mua màu đen hoặc trắng nhìn sang và mới lâu, tuyệt đối ko mua màu xám vì màu này rất nhanh cũ đây là 1 vài ý kiến của mình về em atila victoria ,chúc bạn mua đc chiếc xe ưng ý

minhkhang89

Tài xế O-H
Attila chạy được nhug nghe nói xe càng cũ càng hao xăng khiếp lắm hơn cả nouvo nữa. Sym nói chug thì tốt cg hok hẳn tốt dở cug hok fải dở nó cứ bình bình ko có jì vượt trội so với mấy hãng khác. Được cái giá rất cạnh tranh. Mua về để đi lại bt thì sym cg là 1 lựa chọn. Tiền mua Atila ko đủ mua AB Lead hay Nolx rồi. Pác có thể tìm hiểu thêm Hayate hoặc Ultimo cg nằm trong khoảng tiền đó. Còn dòng Mio thì mình khuyên ko nên đụng vào. Skydrive thì hok biết. Mùa mưa pác đi Atila cg nên cẩn thận tại xe này dễ chết máy lắm ngen.

kim_xuyen

Tài xế O-H
attila đa số nữ chạy nên tỉ lệ xuống máy cao là phải
bây giờ tất cả atti nam chạy xem sao, bảo đảm bền như trâu
mình đang chạy atti 2009, hoàn toàn vừa lòng
chú ý bảo trì tốt thì ko máy móc thua hãng nào hết

lamuathu

Tài xế O-H
Cái xe atila Victoria của em mới mua được hơn 3 tháng và chạy 2500Km, lúc đầu thì không sao nhưng khoảng hơn tháng trở lại đây nó bắt đầu kêu to quá, em cũng vừa mới thay dầu máy thôi, chẳng biết vì sao nó kêu to thế. Có người bảo với em đó là do tiếng của xe Attila chứ xe ko bị làm sao, có phải thế không ah?

Thứ 2 nữa là cái tay ga của em nó vặn không được tốt như xe Nouvo (trước đây em đi Nouvo mà), vặn nó cứ yếu thế nào ý! hay do máy của Attila nó yếu?

Cả nhà có kinh nghiệm gì share cho em với?

789456123

Tài xế O-H
attila to,nặng hơn nouvo mà bạn,phải lề mề hơn thui

để giải quyết tiếng kêu này:bạn thử thay dầu láp (gear-oil,hoặc dầu số,đều là nó),sau đó dùng thử dầu máy Shell advance for scooter,nếu vẫn kêu to thì mới can thiệp vào máy

banhmi

Tài xế O-H
mình cũng chạy attila vic nè bạn , cũng chạy được 3000km bằng bạn luôn. Nhưng mình thấy ko vấn đề gì cả, tiếng động cơ êm lắm.

lylyloo

Tài xế O-H
Attila Victoria hay bất kỳ 1 sản phẩm Attila nào khác thì đều có tiếng máy như thế, kêu hơi to 1 tý, nhưng ko ảnh hưởng đến ai cả. Nhưng bạn nên lưu ý chăm sóc 1 cách kỹ lưỡng, theo chu kỳ, để xe được vận hành tốt, đảm bảo độ bền, và cũng là tiết kiệm cho bạn. Một số cách bảo dưỡng xe scooter mà bạn có thể tham khảo :
- Cứ 1000km thì bạn nên thay nhớt máy (bình hoặc lon).
- Cứ 5000km thì bạn nên thay nhớt hợp số (típ) và thay lọc gió.
Trong trường hợp mà bạn đi vào vùng ngập nước nặng, thì bạn nên kiểm tra lại nhớt máy,nếu thấy nhớt máy có màu cafe sữa thì bạn nên thay nhớt máy ngay.
Chúc con xe Attia Victoria của bạn chóng khỏe

dola00

Tài xế O-H
Em gái mình mới mua một xe Attila Victoria mới của SYM. Bản thân mình cũng dùng xe Attila được 5 năm rùi, thấy chất lượng cũng ok, mà giá thì hợp lý trên thị trường xe tay ga dành cho chị em mình đấy chứ. Xe mới khá bắt mắt, đèn to, máy êm, gầm xe cao nên phi lên vỉa hè vô tư trong ngày nước ngập ở HN các mẹ ạ.

under

Tài xế O-H
Mình đang phân vân không biết nên mua xe gì giữa Al Vic và Al E các mẹ cho mình ý kiến với. Al E kể ra yên hơi ngắn khi chở cả nhà sẽ hơi chật nhỉ. Nhưng mình thích màu vàng của dòng xe này.

maybe_love

Tài xế O-H
E để ý thì thấy thực ra do tạo dáng của yên xe At Vic cho ta có cảm giác dài hơn thôi, còn thực tế nếu chị đo thì độ dài yên xe của 2 loại xe này không cách biệt mấy đâu ( khoảng 5cm thôi). E cũng thích màu vàng của A E, trẻ trung, mà nhìn sáng xe.

lunamoon

Tài xế O-H
Em cũng mới tậu một em Av nhưng đời trước vì xe đã qua sử dụng rồi chứ ko phải mới tinh ạ.Em mua 20,5t của một người cũng hơi quen thôi vì bạn em giới thiệu .xe màu đỏ đun , em rất thích màu này , biển 30f3 , đi được 3500km .Em mua được 1 tháng rồi và chưa thấy vấn đề gì cả , máy khá êm đấy chứ

lenda

Tài xế O-H
Mọi người ơi, mình định mua xe ga, loại Victoria mới ra. Mình nghe quảng cáo loại này kiệm xăng hơn, gầm cao hơn. Nhưng một số người nói là nó chỉ khác cái đèn trước, còn kiệm xăng hơn thì chưa chắc mà lại mắc hơn loại cũ đến 5 tr, mua loại cũ cũng ngon rồi :Sad:. Tâm lý người mua hàng lúc nào cũng thích bản mới nhất mà phải không các mẹ?

Ai có kinh nghiệm về xe này thì chỉ cho mình với.

khangs

Tài xế O-H
Attila Vic mới , nhìn nó xấu hơn cái cũ ở dàn đuôi đèn sau dẹp và nhọn, nhưng nó to xác hơn, tùy ý thích nhưng nó mắc hơn 5T là kô đáng. Xe tay ga 125cc, quạt gió, bình xăng con nên hao xăng là đương nhiên. Các dòng Honda nó đỡ hao xăng hơn, nó chỉ 108cc, làm mát bằng nước mát...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên