KOMATSU PC300-6 mất kết hợp.

bruceli_hau
Bình luận: 23Lượt xem: 4,078

bruceli_hau

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ tiền bối,em đang làm con em PC300-6 hiện tượng mất toàn bộ nâng cần.
em đã đo thông số áp khiển 32kg/cm2
-khi hai bơm không tách được(kéo di chuyển vẫn không tách) thì em LS lục giác 10 c lê 30 đã bị chỉnh sâu vào trong gần 2 ren.thì áp hai bơm đều đạt 380kg/cm2.tất cả các thao tác.
-khi tách bơm đươc thì hiện tượng đi chuyển trái (bơm ngoài 320kg/cm2 mà vẫn không cắt được xích)
bơm trong lúc này còn 200kg/cm2.
trong mọi trường hợp vào tay Arm nhanh hơn là các thao tác khác,kết hợp bất kì thao tác nào với nâng cần đều mất gần như toàn bộ nâng cần.
em này đã có tốp thợ làm và họ đã gia công gối bơm và mặt chà.bộ ruột em tháo ra còn ngon chán.
kiểm tra rút thử điện 2 em van TVC trên 2 ba lô thì nghẹt tải sặc khói không nói câu gì và chết máy luôn.
mong các cao nhân hiển linh và chỉ giáo giúp em.

hoangjimy

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ tiền bối,em đang làm con em pc 300-6 hiện tượng mất toàn bộ nâng cần.
em đã đo thông số áp khiển 32kg/cm2
-khi hai bơm không tách được(kéo di chuyển vẫn không tách) thì em LS lục giác 10 c lê 30 đã bị chỉnh sâu vào trong gần 2 ren.thì áp hai bơm đều đạt 380kg/cm2.tất cả các thao tác.
-khi tách bơm đươc thì hiện tượng đi chuyển trái (bơm ngoài 320kg/cm2 mà vẫn không cắt được xích)
bơm trong lúc này còn 200kg/cm2.
trong mọi trường hợp vào tay Arm nhanh hơn là các thao tác khác,kết hợp bất kì thao tác nào với nâng cần đều mất gần như toàn bộ nâng cần.
em này đã có tốp thợ làm và họ đã gia công gối bơm và mặt chà.bộ ruột em tháo ra còn ngon chán.
kiểm tra rút thử điện 2 em van TVC trên 2 ba lô thì nghẹt tải sặc khói không nói câu gì và chết máy luôn.
mong các cao nhân hiển linh và chỉ giáo giúp em.
cắt xích yếu có thể do LS chỉnh thấp quá, thử rút giắc điện LS ra xem.
bơm trong yếu rồi, do khi hợp bơm thì áp suất đo được 380bar là của bơm ngoài, kiểm tra van tổng của bơm trong xem.
có thể chỉnh balo chưa chuẩn hoặc balo kém nên không kết hợp được.

bruceli_hau

Tài xế O-H
cắt xích yếu có thể do LS chỉnh thấp quá, thử rút giắc điện LS ra xem.
bơm trong yếu rồi, do khi hợp bơm thì áp suất đo được 380bar là của bơm ngoài, kiểm tra van tổng của bơm trong xem.
có thể chỉnh balo chưa chuẩn hoặc balo kém nên không kết hợp được.
Cảm ơn cụ đã góp ý.ls đã chỉnh kịch tầm rồi. Mà di chuyển vẫn không cắt xích được.kể car khi tách bơm.

bruceli_hau

Tài xế O-H
Van tổng cả hai đều bỏ lò xo và quay ngược đầu piston do thợ trước làm.
Lạ thay khi mang van tổng đi cân lại thì được 0kg/cm2.nhưng máy ép tải kịch vẫn 380kg/cm2.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác cần kiểm tra kỹ balo xem sao. Áp không tải bác kiểm tra là bn khi chỉnh kịch tầm lục 10 như bác nói.
Bác rút điện lsepc ra xem sao. Thử các trường hợp xem
As 320->380 mà lưu lượng tốt thì xích cụ quay tròn. As khiển cụ đưa lên 38 kí lô, as bơm trong cũng đưa lên 350ki. Đồng thời có đôi ba lô nào khác ốp lên là ra ngay bác ạ. Em chỉ biết có thế thôi bác đừng chửi ngu kiến của em. Chúc bác thành công

bruceli_hau

Tài xế O-H
Bác cần kiểm tra kỹ balo xem sao. Áp không tải bác kiểm tra là bn khi chỉnh kịch tầm lục 10 như bác nói.
Bác rút điện lsepc ra xem sao. Thử các trường hợp xem
As 320->380 mà lưu lượng tốt thì xích cụ quay tròn. As khiển cụ đưa lên 38 kí lô, as bơm trong cũng đưa lên 350ki. Đồng thời có đôi ba lô nào khác ốp lên là ra ngay bác ạ. Em chỉ biết có thế thôi bác đừng chửi ngu kiến của em. Chúc bác thành công
Cảm ơn cụ đã tư vấn cho em.áp không tải khi chỉnh kịch tầm LS nếu không tách được bơm khoảng hơn 40kg/cm2 cả hai bơm. Trường hợp tách được bơm thì bơm trong là hơn 60kg/cm2 bơm ngoài là 40kg/cm2.
Thao tác đơn có đủ hết.kết hợp bát cứ thao tác nào với cần nâng thì dường như mất hẳn cần nâng.
Em xin lỗi.con này lúc e đến nhận máy thì phát hiện ra bị cắm sai giắc cắm điện vào van điện hòa chia bơm và cuộn điện (solenoid) đã bị cháy.
Lúc em dò ra chân từ hộp và câu trực tiếp xuống thì bơm lúc tách được lúc ko.lúc tách thì nâng cần đơn rất thoát.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ đã tư vấn cho em.áp không tải khi chỉnh kịch tầm LS nếu không tách được bơm khoảng hơn 40kg/cm2 cả hai bơm. Trường hợp tách được bơm thì bơm trong là hơn 60kg/cm2 bơm ngoài là 40kg/cm2.
Thao tác đơn có đủ hết.kết hợp bát cứ thao tác nào với cần nâng thì dường như mất hẳn cần nâng.
Em xin lỗi.con này lúc e đến nhận máy thì phát hiện ra bị cắm sai giắc cắm điện vào van điện hòa chia bơm và cuộn điện (solenoid) đã bị cháy.
Lúc em dò ra chân từ hộp và câu trực tiếp xuống thì bơm lúc tách được lúc ko.lúc tách thì nâng cần đơn rất thoát.
Vậy thì bác để hoà bơm thì nâng cần ra sao và as tất cả thao tác khi ép tải là bao nhiêu ạ. Theo em bác cũng cần quan tâm đến con hoà bơm này đấy.
Bác đã ngó đến cái tô vít 3 cạnh và cờ lê 27 j đó chưa ạ. Bác thử tăng giảm xem sao.
Lục 10 bác cho kịch tầm ạ. Áp k tải chỉ có 40kg. Balo bác ngon quá.
Mai bác kiến con vít rồi bịt cái thằng pp1,2 trên ba lo đó. Thử xem có thay đổi j không bác nhé. Nếu có thì bác lên hỏi các cụ cao thủ chỉ bảo cho ạ

ruaxe09

Tài xế O-H
e không thấy các cụ bàn về cái (đenta bê lờ ét) nhẩy:)
áp ko tải bên 60bar ,bên 40bar liệu cái đồng hồ của bác có đang ốm giở ko nhỉ. .áp không tải khi chỉnh kịch tầm LS nếu không tách được bơm khoảng hơn 40kg/cm2 cả hai bơm.
sau đó có gì đó ko ổn thì phải( Trường hợp tách được bơm thì bơm trong là hơn 60kg/cm2 bơm ngoài là 40kg/cm2.)
con này làm chắc nhanh nóng máy phải biết ,nóng thì thôi rồi.....:):):):)

C5galaxy

Tài xế O-H
e không thấy các cụ bàn về cái (đenta bê lờ ét) nhẩy:)
áp ko tải bên 60bar ,bên 40bar liệu cái đồng hồ của bác có đang ốm giở ko nhỉ. .áp không tải khi chỉnh kịch tầm LS nếu không tách được bơm khoảng hơn 40kg/cm2 cả hai bơm.
sau đó có gì đó ko ổn thì phải( Trường hợp tách được bơm thì bơm trong là hơn 60kg/cm2 bơm ngoài là 40kg/cm2.)
con này làm chắc nhanh nóng máy phải biết ,nóng thì thôi rồi.....:):):):)
Delta Pls giờ cụ đi hỏi 10 thợ thì cao lắm chỉ 2 đến 3 thợ hiểu là cao lắm rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên