5 quy tắc cơ bản khi lái xe

H
Bình luận: 5Lượt xem: 1,538

haui

Tài xế O-H
Việc lái xe vội vàng và sử dụng điện thoại khi đang lái xe cùng với nhiều thói quen xấu khác trong khi lái xe đã làm cho tai nạn giao thông ngày càng tăng. Có rất nhiều cách để tránh các vụ tai nạn trên đường, và cách hiệu quả nhất đó là xem lai 5 qui tắc lái xe cơ bản sau
Bước 1: Hãy đọc quyển sách dạy về luật lệ lái xe. Nếu bạn không có thời gian đọc kĩ thì đọc qua các luật lệ này và khoanh tròn nhưng chỗ cần thiết để đọc. Để quyển sách trong xe của bạn để khi đang đợi vượt qua một đoàn tàu thì bạn có thể lấy ra xem lại. Nếu chúng ta có thể tự học bằng cách này thì sẽ tránh được rất nhiều khả năng gây tai nạn khi đang lái xe.
Bước 2: Hãy chú ý đến những người lái xe khác, đặc biệt là những người không để ý đến lời khuyên ở bước 1. Bởi vì bạn biết luật lệ giao thông không cho phép bạn được phép đâm vào những người không đọc bài báo này. Ở những ngã tư thì đừng ngại nhắc nhở hay ra hiệu cho những người lái xe khác khi họ không nhận ra rằng đến lượt họ phải đi.
Bước 3: Hãy cố gắng giữ bình tĩnh trong bất cứ tình huống nào.
Bước 4: Nếu bạn là nạn nhân của một vụ tai nạn mà lái xe là một người thích gây sự thì hãy nhịn họ đi và cố gắng tránh được những tình huống như thế này càng nhiều càng tốt. Nếu không được thì cố gắng gọi cho cảnh sát, ghi lại biển số xe. Hãy cố gắng ở lại những nơi có nhiều nhân chứng, bạn sẽ vượt qua cơn ác mộng này mà không có những thiệt hại gì đáng kể. Tôi cho rằng bạn vẫn nên thông báo với cảnh sát, cho dù không có thiệt hại gì đối với bạn hay với chiếc xe.
Bước 5: Hãy tự mình nhắc đi nhắc lại lời hướng dẫn nay thường xuyên. Bạn sẽ là một người khôn ngoan nếu bạn tìm được càng nhiều thông tin về lái xe an toàn càng tốt.
Theo Ehow

bantot1012

Tài xế O-H
"Bác bantot1012 làm bài cho nó xôm chứ ! sao cứ im lặng thế "
Vâng! E là new member nên phải tìm hỉu chút rồi mới dám đăng bài!
:d

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên