Động cơ 6bd1 lắp lẫn tay biên có bị giảm công suất?

anhvukt
Bình luận: 21Lượt xem: 2,804

anhvukt

Tài xế O-H
Xin chào các Cụ trên diễn đàn về Động cơ máy cơ giới ạ!
Lời đầu xin cho hỏi thăm về sức khỏe đến lời hai xin cho con hỏi là việc lắp nhầm tay biên có ảnh hưởng gì đến hiêu suất làm việc của Động cơ không ạ?

haingocem

Tài xế O-H
mình nghĩ đơn giản vì mỗi tay dên chạy sẽ có những biến dạng khác nhau,nên phải làm dấu khi tháo lắp,chứ mua cây mới về không có dấu vì chưa hoạt động,xưa mình cũng lắp nhầm,quay máy nặng(nặng ở miểng)tháo ra lắp lại thì ok.mình nghĩ nếu lắp nhầm mà khi ráp vào quay máy nhẹ thì vẫn dc
bạn có thể nói thêm về trường hợp bạn gặp cho anh em góp ý.chứ nói ít quá cũng khó

dung969

Tài xế O-H
Nếu bạn thay tay biên mới hoặc thay toàn bộ bạc biên, bạc ắc thì việc lắp tay biên từ máy này sang máy kia không ảnh hưởng gì, vì ban thân các tay biên được chế tạo là hoàn toàn giống nhau đối với một loại động cơ, còn nếu bạn không thay mới bạc biên hoặc bạc ắc thì việc lắp nhầm có thể gây nên hư hỏng bạc biên hoặc trục khủy

anhvukt

Tài xế O-H
mình nghĩ đơn giản vì mỗi tay dên chạy sẽ có những biến dạng khác nhau,nên phải làm dấu khi tháo lắp,chứ mua cây mới về không có dấu vì chưa hoạt động,xưa mình cũng lắp nhầm,quay máy nặng(nặng ở miểng)tháo ra lắp lại thì ok.mình nghĩ nếu lắp nhầm mà khi ráp vào quay máy nhẹ thì vẫn dc
bạn có thể nói thêm về trường hợp bạn gặp cho anh em góp ý.chứ nói ít quá cũng khó
Vâng ạ?
Vì là dongf máy công trình nên khi kiểm tra thấy đuối máy mà không phải do thủy lực thì kiểm tra động cơ thấy bác thợ động cơ là lắp ngược này thì động cơ hoạt động không đạt được hiệu suất nên phải kêu thợ làm lại thì theo nhà sản xuất, hoặc nguyên bản thì mới được ạ. Vì em ngu về mảng này nên hỏi các Cụ xem sét và giải thích thêm ạ!

bao7329

Tài xế O-H
Vâng ạ?
Vì là dongf máy công trình nên khi kiểm tra thấy đuối máy mà không phải do thủy lực thì kiểm tra động cơ thấy bác thợ động cơ là lắp ngược này thì động cơ hoạt động không đạt được hiệu suất nên phải kêu thợ làm lại thì theo nhà sản xuất, hoặc nguyên bản thì mới được ạ. Vì em ngu về mảng này nên hỏi các Cụ xem sét và giải thích thêm ạ!
Nó ngược gì vậy cụ.piston hay tay biên

dung969

Tài xế O-H
Có phải ngược mặt tay biên , phía trước ra phía sau hả cụ, vì có loại động cơ tay biên không thể lắp ngược được nhưng cũng có loại lắp ngược được nhưng sẽ có ảnh hưởng đến công suất và độ bền của máy

anhvukt

Tài xế O-H
Có phải ngược mặt tay biên , phía trước ra phía sau hả cụ, vì có loại động cơ tay biên không thể lắp ngược được nhưng cũng có loại lắp ngược được nhưng sẽ có ảnh hưởng đến công suất và độ bền của máy
Kính cuk mở mang thêm cho ạ? (nhưng cũng có loại lắp ngược được nhưng sẽ có ảnh hưởng đến công suất và độ bền của máy)

dihocthem

Tài xế O-H
Theo minh thi lap nham tay bien co 2 loai .
Lap nham dinh pit tong va lap nguoc chieu tay bien
Neu lap nham dinh pit tong thi se anh huong toi hieu suat dc vi goc khuyet tren ding pit tong(buong dot) ko dung se lam giam do hoa tron cua nhien lieu voi khong khi.
Con nguoc chieu tay bien thi xay ra 2truong hop.
Truong hop thu 1 la ko quay dk dong co do tay bien lech ve.
Truong hop 2 la van quay dk nhung neu ko thay bac bien thi kha nang bo bien la rat cao do truc co se mon ovan

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên