Ắc quy Hyundai Porter

thjchxemsex6868
Bình luận: 22Lượt xem: 3,509

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
Các bác chỉ giúp cháu nguyên nhân làm acquy nhanh chết với ạ. Chả là cháu làm 1 con porter xe thùng 1 tấn,đầu tiên máy fát nó cứ chập chờn lúc fát lúc k.khắc phuc đc 1 thời gian thì lại bị vì máy fát có tuổi nên hỏng vặt nhìu.trong thời gian này bình acquy bị chết,rồi thay acquy mới.rồi đến ngày kũng thay lun cả máy fát mới luôn.Vấn đề cháu mún hỏi là,acquy mới thay đc tầm 8 tháng đã có hiên tượng kém,k tíc đc điên nữa.bác nào biết chỉ cho cháu thông nguyên nhân tại sao k ạ.cháu đã ktra máy fát vẫn sạc tốt.xe chạy kả buổi sáng,tắt máy k đề đc,nhưng cắm sạc ngoài vào là đề đc ngay
Chào cụ ! Lưu ý đăng bài đúng chuyên mục và viết tiếng Việt đầy đủ nhé cụ !

cocacola

Tài xế O-H
Cụ đo dòng sạc chưa ? bao nhiêu vôn . tiếp nữa khi đề đo xem điện áp bình sụt như thế nào .
Mua bình mới thì chú ý xem ngày tháng , năm sản xuất . bình mới nhưng sản xuất lâu rồi cũng kém.
Tham dẻ mua acqui ko thương hiệu tên tuổi cũng nhanh xịt .
Máy phát ngon , đề ngon , các điểm tiếp xúc ngon, dây nạp ngon hết chưa bác ?

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
Cụ đo dòng sạc chưa ? bao nhiêu vôn . tiếp nữa khi đề đo xem điện áp bình sụt như thế nào .
Mua bình mới thì chú ý xem ngày tháng , năm sản xuất . bình mới nhưng sản xuất lâu rồi cũng kém.
Acquy chủ xe mua nên e k đẻ í ngay tháng.lúc trc khi acquy còn tôt,e đo sạc đc 14v.khi bình bị kém,e đo mới hôm trc thôi nó sac tầm 15v.còn sụt áp thì: khi cắm sac ngoài vào,rùi bỏ ra đề thì sụt áp còn 10v (chắc máy đo của e k đc chính xac lắm,máy đo cơ mà.luc trc bình mới cũng thế) ,dề đc 2 fát là k đề đc nưa,sụt áp còn 6-8v

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
Em câu thêm dây nạp từ máy phát trưc tiếp vào bình.đề thì e thêm cả dây mát dây + từ ăcuy vào thẳng tới đề.những việc nay e đã làm từ trc lâu rui bác ạ

manhtruong0808

Tài xế O-H
Bác phải lấy đồng hồ hiển thị số đó khi nổ máy để nổ gangty đo dòng nạp xem được bao nhiêu vôn nhé nếu dc 13.5 đến 14v là máy phát ok song bác lắp thử một cái bình đang sử dụng bình thường khác lên chạy 1/2 hôm xem sao

manhtruong0808

Tài xế O-H
e có ý kiến cụ tham khảo dùm e nhé..cụ hỏi xem chủ xe có hay chạy vào ban đêm ko ạ,nhiều khi chạy ban đêm mở đèn,mở máy lạnh.dinamo sạc ko đủ công suất.và e thấy cụ kiểm tra dinamo sạc lên tới 15v là hơi cao đó cụ.
Chủ thớt đo đồng hồ cơ thì ko chính sác bác à phải đo đồng hồ số thì mới chính sác

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
e có ý kiến cụ tham khảo dùm e nhé..cụ hỏi xem chủ xe có hay chạy vào ban đêm ko ạ,nhiều khi chạy ban đêm mở đèn,mở máy lạnh.dinamo sạc ko đủ công suất.và e thấy cụ kiểm tra dinamo sạc lên tới 15v là hơi cao đó cụ.
E dùng đồng hồ cơ lên k chính xác lắm cụ ah.xe thì toàn chạy ban ngày thôi ạ

mr.hoan

Tài xế O-H
acqui nhanh hỏng có nhiều nguyên nhân bác ạ , nếu máy khó nổ mà bác cứ nháy đề liên tục thì chẳng mấy mà hỏng bình .
bác kiểm tra lại sạc xem thế nào đôi khi do chỗ tiếp xúc kém hoặc máy phát có vấn đề
bác nên xem chất lượng của ắc qui trước khi mua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên